5 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง 28w มีเลือดออกทางช่องคลอด ออกเเค่เวลาฉี่เสร็จ พอไปหาหมอหมอตรวจภายในไม่เจอเลือด หมอบอกรอดูอาการ จนมาวันนี้มีเลือดไหลอีก หมอก็บอกแบบเดิม แต่หมอบอกว่าช่วงนี้งดเดินบ่อย งดทำงาน งดยกของหนักๆ เป็นไปได้ให้นอนอย่างเดียวจ้า แต่แม่แอบกังวลนิดนึงเพราะเลือดไหลแบบสีสดมากค่ะ ไหลเป็นน้ำเลย เเต่ลูกดิ้นปกติ ไปหาหมอหมอตรวจปกติทุกอย่าง ตอนนี้ไม่เเน่ชัดว่าเป็นอะไร✌

นี่เข้าวันที่3แล้วเลือดยังไหลอยู่เลยจ้า

Super Mum

น่าจะมีอะไรผิดปกตินะคะแม่ หาหมอดีกว่าค่ะ

ถ้ามีเลือดออกคือเสี่ยงแท้งสูงมาก

หนูหาหมอแล้วค่ะ แม่ท้อง28วีคแล้วค่ะหมอบอกว่าปกติดี🥺🥺

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ไปมาแล้วค่ะหมอบอกไม่เป็นรัย🥺

หาหมค่ะแม่

แม่เพิ่งไปหาหมอแจ้งหมอแล้วแต่หมอบอกไม่เป็นไร แต่มาวันนี้มันออกสีเข้มขึ้นเลยตกใจ เพราะไปนอกเวลาที่เค้าไม่นัดเสียตังแพงมาก 😥😥ค่ะได้แต่ทน รอดูอีกทีถ้ายังเป็นอีกก็คงต้องไป ขอบคุณที่แนะนำนะคะ