10 ตอบกลับ

รีบปรึกษาคุณหมอเลยนะคะ เพราะเคยเป็น มีเลือกออกจางๆ ได้ 3-4 วัน ไม่ยอมไปหาหมอ แล้วปวดท้องเหมือนประจำเดือน พอกดท้องลงแค่นิดเดียว น้องก็ไม่อยู่ด้วยแล้วค่ะ จากประสบการณ์ที่ไม่อยากให้เกิดขึ้น รีบไปหาหมอเลยนะคะ

หาหมอด่วนค่ะ เราก้มีเลือดออกตอน 5w6d ปรึกษาพี่ที่ออฟฟิศนางว่าเลือดล้างเด็ก เราไปทำงาน สรุปเลือดออกเยอะมาก แท้งไปหาหมอไม่ทัน

เลือดออก และ ปวดท้อง = แท้งคุกคามค่ะ ไป รพ. ฉีดยากันแท้ง แล้วนอนพัก 1 สัปดาห์นะคะ ท้องปกติต้องไม่เลือดออกค่ะ

เสี่ยงท้องนอกมดลูกด้วยคะ

เราแท้งมา 2 รอบ อาการแบบนี้เลยค่ะ เลือดออกนิดหน่อยกับปวดท้องหน่วงๆ รีบไปหาหมอดีสุดค่ะ

ไปหาคุณหมอเลยค่ะ ตอนท้องอ่อนมีคราบเลือดสีน้ำตาลออกนิดนึงคุณหมอให้ยากันแท้งมา

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่

ถ้ามีอาการปวดท้อง มีเลือดออก หาหมอค่ะ เคยเป็นค่ะ มีโอกาสที่จะแท้งสูงค่ะ

VIP Member

ของเราเคยเป็นตอนท้องแรกคะ แล้วน้องก็หลุดไป รีบไปหาหมอนะคะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ เพราะมีเลือดออกด้วย ไม่ปกติค่ะ

ค่ะ..ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เลือกแบบไหนคะ มีวุ้นมั้ย แล้วปวดช่วงไหนของท้องคะ

ไปหาหมอเถอะค่ะ

เลือดออกไปหาหมอค่ะเสี่ยงแท้ง