7 ตอบกลับ

จริง ค่ะ แม่ๆ หมอ รพ. ซาวด์ละบอกให้แม่นอน พัก ไม่ให้ยาทาน ไม่ให้ฉีดยา (ปกส.) แต่เขียนใบรับรองแพทย์ให้3วัน ตกเย็นไปคลีนิคที่ฝาก หมอให้นาทานต่อค่ะ เลือดหยุดตั้งแต่ช่วงเที่ยง เฮ้อ....

11w4d มีเลือดออกเหมือนกันค่ะ ออกเฉพาะเวลาปัสสาวะ ไม่เปื้อนกางเกง แต่ปวดท้องน้อยมากๆ ไปหาหมอมา2รอบ หมอให้นอนพักเยอะๆ กังวลมากค่ะ

พักเยอะๆค่ะ อย่ายกของหนัก นะคะ ก่อนที่เราจะเป็น วันนั้นไปยกกล่องพัสดุหนัก5-6ลิตร น่าจะสาเหตุนี้😭

ต้องระวังให้มากๆนะค่ะ อะไรที่คิดว่าผิดปปติต้องรีบไปหาหมอค่ะ หายไว้ๆนะค่ะ เปิ้ลเป็นรอบแรกนอน รพ รอบสองลาออกจากงานเรยค่ะ

เป็นพาวะแท้งคุกคามรึป่าวค่ะ เปิ้ลเป็นรอบ2ออกจากงานแร้วค่ะ ไปฉีดยาทุกอาทิตจนครบ6 เดือนค่ะ

ของเรานอนยาวจะเปนเดือนเลยค่ะแม่ หมอบอกไม่ทำงานหนักให้นอนอย่างเดียวยันคลอด

จริงๆ ต้องนอนนนานมากอ่า เป็นเดือน ถ้าออกเยอะ 7 วันก็ไม่พอ

นอนเฉยๆก่อนนะคะ ไปหาหมอรพ.ก็ไม่ช่วยอะไรมากค่ะรอคิวนาน