5 ตอบกลับ

ถ้ามีภาวะแท้งหมอห้ามเบ่งอึนะคะแม่ การเบ่งอึจะทำให้น้องหลุดได้ เพราะมันเหมือนกับการเบ่งคลอดเลยค่ะแม่ และเลือดออกแม่ไปหาหมอรึยังคะ แม่ต้องรีบไปหาหมอนะคะ

22w เท่ากันเลยค่ะ มีภาวะรกเกาะต่ำ แถมเอาหัวลงแล้วอีกต่างหาก ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าเบ่งอึเหมือนกัน กลัว...😔

เคยเบ่งแรงเเล้วเลือดออกคะ. แต่ไม่ใช่ทางช่องคลอด. ไตรมาสสุดท้าย เป็นรีดสีดวงจ้า.

เราก็เบ่งอุจจาระ แล้วมีเลือดออกค่ะ เเต่เป็นที่ทวารหนักนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ

ไปหาหมอมา หมอบอกว่าเลือดที่ออกเกิดจากการเบ่ง ทำให้เส้นเลือดฝอยในมดลูกแตกได้ค่ะ ลืมบอกไปว่าท้องนี้อยู่ในภาวะแท้งคุกคาม ทำให้เลือดออกง่าย 😢