7 ตอบกลับ

หมอจะให้ยาบำรุงนะค่ะเเม่บ้านนี้ก็ซีดเหมือนกันปกติหมอจะให้กินวันล่ะเเต่แม่ต้องกินวัน2เม็ดค่ะเช้าเย็น+กับกินตับผักไข่ปลาผักใบเขียวค่ะ

บ้านนี้โดนคุณแม่บังคับให้ทานผลไม้ที่มีสีแดงทุกชนิดค่ะ ที่ไม่ใช่แตงโมนะคะ เนื้อ นมไข่ ธาตุเหล็ก ต้องครบ

แม่บ้านนี้ก้ค่าเลือดลดมาเหลือ33%หมอให้กิน ไข ผัก เนื้อ กล้วย 30นี้หมอนัดอีก

เหมือนกันค่ะ หมอให้ยาบำรุงมาเพิ่มละเน้นกิน ไข่แดง ตับ ปลา

เหมือนกันเลยค่ะ หมอให้ยาบำรุงเพิ่ม

ธาตุเหล็กค่ะ เลือด ตับ ผักใบเขียว

บ้านนี้ก็เหมือนกัน