17 ตอบกลับ

VIP Member

ตรวจเลือดคุณพ่อค่ะ ถ้าพ่อไม่เป็นก็ไม่ต้องห่วง ทานยาที่หมอให้สม่ำเสมอ ของบ้านนี้แม่เป็นพ่อไม่เป็น หมอให้ตรวตจเลือดอีกรอบตอน 8 เดือน ผลเลือดปกติแล้วค่ะ

อันตรายตอนจะคลอดค่ะ อาจเกิดภาวะช็อคขณะคลอดเพราะเสียเลือดเยอะ เป็นอันตรายทั้งแม่และลูกจ้า แต่มียาบำรุงเลือดให้ทานนะคะแม่

กินยาบำรุงเลือดตลอดยะคะ เสริมพวกตับ ผักใบเขียว เพราะอายุครรภ์มากขึ้นลูกก็ต้องดึงไปใช้ด้วย

ของเราหมอก็บอกซีดนิดหน่อยผลเลือดได้31% จริงควร33% หมอให้เน้นกินยาบำรุงกับไข่ทุกวันค่ะ

ของเราก็จางนิเหน่อยคะ ผลของเรา32%ผลจริง33%คะ หมอให้ทานยาบำรุงเลือดเป็นประจำคะ

ของเราไม่เคยเกิน 25 เลยค่ะ ให้เลือดทุกเดือน ตอนนี้ 30 week แล้วค่ะ ลูกแข็งแรงดี

จางเหมือนกันคะ กินยาที่หมอไห้ทุกวัน ตรวจรอบ2เข้ข้นมาก

ของเราก็จาง 29% หมอให้เพิ่มบำรุงเลือดเป็น 3 เวลาค่ะ

VIP Member

กินยาเม้ดสีแดงสม่ำเสมอค่าเลือดจะได้เพิ่มคะ

กินตับหมู ตับไก่ ผักใบเขียว สุก สะอาดน่ะค่ะ