8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เลือดจางค่ะแม่ แต่หมอให้ยาบำรุงเลือดเพิ่ม แล้วก็กินของที่มีธาตุเหล็กเยอะๆค่ะ ไม่กินของที่มันดูดธาตุเหล็ก ผลเลือดออกมาใหม่คือดีขึ้น โล่งใจไปเลยค่ะ 37w+3แล้วค่ะ😂❤ (คุณแม่อย่าพึ่งกังวลใจหรือเคลียดนะคะ ยังพอมีเวลา สู้ๆค่ะแม่)

ของเราเลือด(จาง)26 % หมอให้ยาบำรุงเลือด+แคลเซียม มากิน1เดือน เพิ่มมาเป็น (จาง)27% เดือนต่อมาหมอให้ยาบำรุงเลือด มา 2ตัว วิตตามิน 1 ตัว แคลเซียม 1 ตัว ต้องกินวันละ 6 เม็ด ไปเจาะเลือดมาเดือนที่แล้วเพิ่มมาเป็น 32% หมอบอกว่าปกติแล้วแต่ก็ยังติดจางอยู่.

เรากินบำรุงเลือด3ตัว

เราก็จางค่ะน่าจะจางพอๆกัน หมอจ่ายยาธาตุ​เหล็กเพิ่มไหมคะ ของเราได้ยาธาตุ​เหล็ก​มากินเพิ่มอีก3เม็ดเป็นกินวันละ4เม็ด/วัน ให้กินก่อนจะคลอด ตอนนี้จะ34วีคแล้วค่ะ เริ่มกินเพิ่มกินตอน 28วีค

บ้านนี้ก้อเลือดจางค้า แค่30กว่าเอง แต่หมอบอกกิน ไข่ ผักใบเขียว เลือดหมู ตับ พวกนี้เยอะๆคะ ละก้อยาบำรุงเลือดที่หมอไห้ 33+6ละค้า

มีผลค่ะ ตอนคลอดอาจทำให้คุณแม่ตกเลือดได้ บ้านนี้ก็เลือดจางค่ะคุณหมอให้ยาบำรุงเลือดมาตอนนี้เลือดปกติแล้วค่ะ

แม่บ้านนี้พึ่งให้เลือดมา1ถุงงค่ะซีดมา มีผลคอนคลอดค่ะ อาจทำให้ตกเลือดได้ค่ะ

VIP Member

หมอไม่ให้ยาเพิ่มหรอคะน้อยมาก

มีผลค่ะ แต่ไม่ร้ายแรงมากนะคะ