70 ตอบกลับ

ท้อง23วิกไปซาวด์หมอบอกเป็นผู้หญิงแต่ตัวเองคิดว่าผู้ชายคนรอบข้างว่าเป็นผู้ชายเหมือนกันมีคนซาวด์ดูแล้วเกิดความผิดพลาดบ้างไหมค่ะ

แล้วแต่คน และความเเข็งแรงของมดลูกค่ะ เราก็กินยาคลุมมานานเกิน5ปี พอปล่อยธรรมชาติ น้องมาตอนเดือนที่4เลยค่ะ ใจเย็นๆนะคะ อย่าไปกดดันมาก

ขอบคุณมากๆนะคะ

ทางนี้ฉีด กิน 4ปี ลองไม่กินดูสัก2เดือนว่าจะพักมดลูกที่ไหนได้ติดเฉย เพราะคนสองปล่อยกว่าจะติด5ปี ไม่ติดว่าจะติดง่าย นี้มาแบบ งง ๆ😂

เป็นกำลังใจให้นะคะทำใจให้สบายถึงเวลาเขาจะมาเองค่ะของเราเคยฉีดยาคลุมค่ะ ปล่อยมาเกือบ2ปีเบบี๋ถึงมาค่ะเคยถอดใจไปเเล้วด้วย1ครั้ง

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ❤️

บ้านนี้ลูกคนแรกกินยาคุม7ปีปล่อย7เดือนก็มา ตอนนี้ท้องคนที่สองอยู่คุมมา9ปีปล่อยแค่4เดือนก็ติดมีกินวิตามินบำรุงนิดหน่อย

บ้านนี้ฝังยาคุมแบบ3ปี2รอบ เอาเข็มออกเกือบๆ5เดือนถึงมีคะ แม่ลองตรวจไข่ตก ส่งการบ้านตอนไข่ตกเดี๋ยวก็ติดคะแม่ สู้ๆคะ✌️

บ้านนี้กินคุมยามา7ปี หยุดกินปีที่8ปจด.ไม่มา8เดือน หาหมอกิรยาปรับฮอร์โมน+สมุนไพรปจด.มาได้2เดือนน้องก็มาเลยค่ะ

บางคนหยุดก็มีตั้งแต่เดือนแรกเลย แต่ถ้ามีลูกยากต้องปรึกษาแพทย์ค่ะ เพราะบางคนกินยาคุมเยอะก็ทำให้มีลูกยาก

บ้านนี้ลืมกินเม็ดเดวน้องมาเลยคะกินมา5ปีกินบ้างฉีดบ้างคะแม่ออกกำลังกายด้วยเลยติดไวไม่รุ้จริงรึป่าว😆

จริงคะออกกำลังกายติดง่ายจริงคะ

แล้วแต่คนนะคะ เราคลอดลูกคนแรกแล้วคุมตลอด9ปี กลัวมีลูกคนที่2ยากเลยลองปล่อยดู2เดือนมาเลยค่ะ ตอนนี้ 12wแล้ว

ดีใจด้วยนะคะ อยากให้ติดง่ายๆ บ้างจังเลยค่ะ