11 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็กำหนด 2 สิงหา ตอนนี้ยังไม่ออกเลยค่ะ หมอให้แอดมิทนอนวันจัน ที่ 7 สิงหา อยากรู้ว่าเหน็บยาเน่งคลอด เจ็บไหมคะ

เคยตรวจปากมดลูกไหมคะ เจ็บพอๆกันเลยค่ะแม่

คุณแม่ทำไงถึงได้แอดมิทคะ คุณหมอนัดหรอค่ะ หรือเราไปเอง บ้านนี้จะถึงกำหนดแล้วยังเงียบยุคะ

หมอนัดปกติค่ะแต่เลยกำหนดแล้วหมอเลยให้แอดมิทค่ะ

คุณแม่ลองดื่มไออุ่น ไม่ก็เจทซี่มัมดูนะคะ ช่วยในการกู้น้ำนมค่ะแม่

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ ให้น้องดูดกระตุ้นบ่อยๆ ปรึกษาคลินิกนมแม่ดูค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ คุณแม่หัวนมสั้น น้องเข้าเต้าไม่ได้ ต้องปั้มใส่ขวดให้ลูกดูดแทน

กินนำ้อุ่นเยอะๆ แล้วก็ปั๊มช่วยเลยค่ะ นำ้นมจะได้มาเร็วๆ

ซื้อสมุนไพรขิง.หัวปลี.ที่ห้องพักฟื้นเลยค่ะ

กินน้ำอินทผาลัม แล้วปั้มใส่ขวดให้น้อง

เหน็บยา เจ็บมั้ยคะแม่

ค่อนข้างเจ็บค่ะ เหมือนตรวจภายในเลยค่ะ

ชาอุ่นรักช่วยได้ค่ะ

Super Mum

ยินดีด้วยนะคะ