13 ตอบกลับ

กำหนดคลอด21 มีนาค่ะ แต่น้ำคว่ำเหลือน้อย หมอเลยนัดเร่ง เร่ง1วันเต็มๆปากมดลูกไม่เปิดเลยค่ะ เร่งวันที่2เปิด 9เซน หมอให้เบ่งค่ะ เบ่งอยู่2ชม.เต็มๆ หมดแรงหลับกลางอากาศเลยค่ะ เห็นผมน้องแล้วแต่เบ่งยังไงก็ไม่ออก หมอประเมิณสถานการแล้วว่าไม่ออกแน่ๆเพราะแม่ปากมดลูกหนา ไม่ยืดหยุ่น เลยส่งตัวผ่าเลยค่ะ สุดๆของความทรมานโดนยาเร่ง

โอ้ยยย !! เจ็บ2ต่อเลยเเม่ สู้ๆน่ะ

สำหรับบ้านนี้วันโดนยาเร่งคลอด คือทรมานสุดค่ะ ปวดทุก5 วินาที #ปากมดลูกเปิดช้า จนทนไม่ไหวบ้านนี้ขอผ่าเลยค่ะ แต่น้องแข็งแรงดีค่ะ 💖🤣

โดนเหมือนกันค่ะ ที่สุดของความทรมาน

บ้านนี้กำหนดคลอดเมื่อวาน ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะพรุ่งนี้ไปตรวจที่รพ.อีก กลัวโดนเร่งเหมือนกันค่ะแม่

เหมือนกันค่ะ วันศุกร์นี้โดนเร่งคลอดเเล้ว ขอประสบการณ์โดนยาเร่งคลอดเเบบยังไม่เจ็บท้องหน่อยค่ะ

สู้ๆน่ะเเม่ บ้านนี้ วันจันทร์ 41วิค พอดี หมอนัดเร่ง โดนกระตุ้นไป2รอบ ก็ยังเงียบเลยเเม่

อัปเดตหน่อยนะคะโดนเร่งวิธีไหนบ้านนี้อีก9วันจะครบกำหนดเหมือนกันกลัวเลยกำหนดเหมือนกันคะ

ถ้าปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มก็ต้องผ่าค่ะบ้านนี้ปากมดลูกเปิด2.80เซนแล้วไม่เปิดก็ต้องผ่าค่ะ

บ้านนี้ครบ40wไม่คลอด 40+1 ผ่าเลยค่ะ ไม่อยากเจ็บ2ต่อด้วยเพราะรอจนถึง40 ละ

ทรมารมากค่ะ ปวดทรมาน ถ้าเร่งคลอดแล้วปากมดลูกไม่เปิดก็ต้องผ่าค่ะ

หมอนัดเร่ง วันที่27นี้ 41w พอดี โดนกระตุ้นไป2รอบ เงียบเลยไม่ยอมออก

เจ็บมากคะแม่ ปวดถี่มาก สุ้ๆนะคะแม่พอน้องคลอดแล้วโล่งเลยคะ

บ้านนี้ครบกำหนดเลยมา1วันหมอไม่เร่งให้เลยค่ะ

บ้านนี้40+6แล้วหมอก็ยังไม่เร่งคลอดให้เลยค่ะ

VIP Member

ของนู๋ก่ ครบกำหนดวันนี้พอดี เลยค่ะ

ปากมดลูกเปิด2เซ้นกะ50