194 ตอบกลับ

บ้านนี้ก่อนหน้าจะโดนตรวจปากมดลูกยังมีอาการเจ็บท้องหลอกบ้าง พอหลังจากโดนตรวจเงียบกริบเลย🤣🤣

เหมือนกันเลยค่ะ😂😂😂

คุณหมอไม่เร่งคลอดให้หรอคะแม่ ตามจิงน่าจะเร่งให้แล้วนะคะ หรือไม่ก็นัดผ่าแล้ว กลัวรกเสื่อมค่ะ

ปรึกษาหมอที่ฝากท้องดีกว่าค่ะ อันตราย ถ้าน้ำคล่ำเขียว นี่ก็ผ่าคลอดเพราะเกินกำหนดแค่วันเดียว

ตอนนี้ 39 / 5 แล้ว มีแต่เจ็บเตือน อยากคลอดแย่แล้วค่ะ หมอให้เวลาถึงวันที่ 1 ก.พ นี้ ตื่นเต้นจังคะ

มีมูกไสๆมีเลือดปนไหมค้ะ อันนี้ก็มีมูกเเต่ไม่มีเลือดปนค่ะ เเต่มีมูกทุกวันเลยควรไปไหมค่ะ

กำหนดคลอด2มิถุนายน​ตอนนี้ยังไม่มีอาการ​อะไรเลยค่ะแต่ลูกดิ้นน้อยมากเป็นอันตราย​ไหมค่ะ

39wแล้วค่ะเงียบ มาก แต่ก็ไปหาหมอทุกสัปดาห์ คุณหมอแจ้งว่า แม่ยังไม่มีอาการท้องแข็งเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนด15มิ.ย. ตอนนี้40+3 น้องยังเงียบ หมอนัดแอดมิทวันที่21 ยังแอบกังวลและเครียดมากค่ะ

VIP Member

หมอไม่กระตุ้นให้หรอคะ เค้านี่เข้า39วีคหมอกระตุ้นแล้วค่ะ โดนกระตุ้นผ่านไป2วันคลอดเลย

ตอนเค้าโดนกระตุ้นปากมดลูกเปิด2เซนเหมือนกันค่ะ ผ่านไป2วันเปิด4เซน หมอบอกให้รอคลอดวันนั้นเลยจ้า อดทนนะคะแม่ เห็นเขาบอกกันว่าช่วง2-6เซนนี่เปิดช้ามาก

บ้านนี้39+6หมอกระตุ้นปากหมดลูกแล้วอะไรก็แล้วยังไม่มีวี่แววที่จะออกเลยค่ะอันตรายมั้ยคะ

แม่39+6ค่ะแต่แม่มีน้ำเมือกใสๆออกมาค่ะแต่ไม่ได้มากจนเหมือนฉี่นะค่ะ

39 w เหมือนกันค่ะ เงียบกริบมาก มีแต่เจ็บเตือนเล็กน้อยแล้วก็หายไป อยากคลอดเร็วๆแล้ว