8 ตอบกลับ

เคยกินของแม่เลื่อนค่ะ จนน้องต้องเข้าโรงบาล..น้องมีไข้ขึ้นสูงและตัวเหลือง เพราะแม่กินยาสตรี และน้องกินนมแม่นี้ละค่ะหมอให้บีบน้ำนมออก3-4วันเลยค่ะ

ห้ามทานค่ะ ก่อนออกโรงบาลพยาบาลเรียกแม่มาอบรมทุกคนเลยค่ะ ว่าห้ามทานพวกยาที่มีสรรพคุณขับน้ำคาวปลา อันตรายถึงตายได้ค่ะ

คอบคุนน้ะค่ะ

จากประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ ทานด้วย อยู่ไฟด้วยค่ะ ทั้ง2คนไม่มีปัญหาอะไร แม่แข็งแรงหน้าใสกว่าเดิมด้วยค่ะ

ไม่ควรกินค่ะอาจตกเลือดได้นะ บ้านนี้ก็ไม่ได้อยู่ไฟแต่ก็ไม่กินยานะคะ

บ้านนี้ลูกสิบเดือนแล้วคะเรายังไม่กินเลยคะ

VIP Member

กินไม่ได้คะ เสี่ยงตกเลือด

VIP Member

อย่าดีกว่าคะ

Super Mum

ไม่ควรกินค่ะ