2 ตอบกลับ

แม่เดินเยอะรึป่าวค่ะ....เราก็เคยเป็นปวดจิมิ คุณหมอบอกไม่ให้เดินเยอะ ให้เดินช้าๆทำอะไรช้าๆ แล้วก็ดีขึ้นค่ะ

ลดการเดิน เป็นอาทิตย์เลยค่ะ ความปวดจะค่อยๆลดลง

VIP Member

อุ้งเชิงกรานขยาย ท้องลดรึยังคะ บ้านนี้น้องอยู่ในท่ากลับหัวเตรียมคลอดแล้วค่ะ จะแข็งๆช่วงใกล้หัวเหน่า

ไม่หายค่ะ แต่น่าจะบรรเทาได้ ไม่นั่งนานเกินไป ไม่ยืนนานเกินไป เวลานั่งก็ควรจะนั่งบนเบาะรองนั่ง แล้วก็งดการมีเพศสัมพันธ์ แต่ส่วนมากเราจะปวดร้าวตอนตื่นนอนแล้วผลักตัวลุกขึ้นจากที่นอน