29 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกๆท้องอืดมากเลยคะ กินน้ำเยอะๆกินผลไม้ กินน้ำส้มคั้นคะได้ผลเหมือนกัน

ตื่นมา ดื่มวีต้าพรุ่น 1-2ขวด ค่ะ

ปัจจุบันกินตัวนี้ค่ะ ปลอดภัยสำหรับแม่ตั้งครรภ์ ถ้าแม่ไม่ไหว ลองได้นะคะ

ใช่ค่ะแนะนำอีกเสียงตัวนี้คือช่วยได้ แต่อย่าทานบ่อยๆนะ จะให้ร่างกายเราชินถ้าทานบ่อยๆ ต้องทานตลอดเวลาถ่ายไม่ออกเหมือนต้องกินยาเร่ง

บ้านนี้กินน้ำเยอะๆค่ะ กับแก้วมังกร ถ่ายทุกวันเลย ปกติเป็นคนถ่ายยากมาก

VIP Member

ขอบคุณแม่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะค่ะ จะเอาไปเอาทำตามที่แนะนำมาเลยค่ะ 🙏

บ้านนี้ดื่มน้ำเยอะๆและกินกล้วย เป็นกล้วยน้ำหว้าค่ะ ถ่ายดีมาก

ลองกล้วยรึยังคะเเม่ กล้วยอัดไปเลย กินเยอะๆเลยค่ะ ช่วยได้นะ

ลองแล้วค่ะ เราเป็นคนธาตุหนัก ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม เราลองทำตามแม่ๆทุกคนแนะนำแล้วนะค่ะ แต่ถ่ายไม่ออกจริงๆค่ะ

ชงข้าวข้าวไรท์เบอรี่ทานทุกวัน ถ่ายทุกเช้าเลยค่ะ

TapFluencer

เเม่ลองดื่มน้ำตอนตื่นนอนท้องว่างดูนะคะ 2 เเก้ว

น้ำมะนาวผสมน้ำเปล่ากินตอนเช้าช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันพึ่งยาถ่ายแรวก็ยังไม่ถ่าย

ลองมะขามเปียกดูนะคะ อันนี้คือวิธีไม้ตายของบ้านนี้ค่ะ 555