กังวลใจ ให้ลูกกินแต่โจ๊กซองทุกวัน

เราไปทำงานเกือบ 8 โมง เลิก 6 โมงครึ่งทุกวัน ส่วนลูกอายุ 1 ขวบ4 เดือนแล้วตื่น 7 โมงกว่า ทุกวันนี้เราให้ลูกกินแต่โจ๊กซองทุกวันเพราะเราไม่มีเวลาและเราเป็นคนทำกับข้าวไม่เป็น ช่วงเวลาที่เราไปทำงาน คนที่เลี้ยงลูกให้คือพี่สาวแฟนกับแม่เเฟน พวกเขาไม่ทำอะไรให้ลูกเรากินเลย ป้อนแต่โจ๊กให้ลูกเรา ไม่ให้กินเองด้วย พอเราจะซื้อเก้าอี้ให้นั่งกิน เขาก็คงไม่จับนั่งและปล่อยให้กินเอง ทุกวันนี้ยังป้อนโจ๊กไม่ครบ 3 มื้อเลย 😔😔😔ควรทำยังไงดี มีวิธีใหนที่ทำให้ลูกเราได้กินข้าวหลากหลายเหมือนที่แม่ๆคนอื่นเค้าทำบ้าง#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

22 ตอบกลับ

ตื่นเช้าแล้วซื้อโจ๊กถุงหรืออื่นๆมาไว้ให้ทานค่ะ

TapFluencer

ซื้อได้นะคะอาหารเด็กออนไลน์