21 ตอบกลับ

ปรึกษาหมอฝากครรภ์เท่านั้นค่ะ หาซื้อยามาทานเองตามใจตัวเองไม่ได้นะแม่ เราฝากครรภ์กับหมอ เพื่อให้หมอดูแลเราและลูกในท้องจนคลอด ดังนั้นเจ็บป่วย ไม่สบายตรงไหน ปรึกษาหมอฝากครรภ์ค่ะ หมอจะได้ทราบและหาวิธีรักษา จ่ายยาให้ค่ะ

เคยเป็นค่ะแบบนี้เลยคันมาก ขึ้นทั่วตัวเลยค่ะ เราไปหาหมอ หมอก็บอกท้องอยู่กินยาไรได้ไม่มาก หมอกก็ให้ยาแก้แพ้มา กับยาทา แต่ก็ไม่หาย เราไปซื้อคาราไมล์มาทาหายเลยค่ะเป็นอยู่5วัน

เป็นเหมือนกันค่ะ​ คุณ​แม่​ ผื่นคันขึ้นทั้งตัวเลย​ หมอให้ทาได้แค่คาราไมล์​บางๆ​ ทรมานหน่อยเพราะทำให้นอนหลับไม่สนิทตื่นมาเพราะคันมากๆๆๆ​ เผลอเกาก็แสบ​ 😂😂😂

VIP Member

แม่ก้อเป็นค่ะ แทบนอนไม่ได้ แต่แม่ถามหมอแล้วสามารถกินยาแก้แพ้เม็ดสีเหลืองได้ค่ะ แล้วก้อทาคารามายหรือยาแก้คันที่หมอจัดให้ค่ะ

เราก็เคยเป็นตอนท้อง ทั้งๆที่ไม่เคยเป็นมาก่อน หมอให้ยาทา กับ ยาแก้แพ้ค่ะ ยุบทันทีค่ะ ขนลุกเวลาเห็นตุ่มๆแบบนี้

ใช้ภายนอกเอาค่ะ​ คารามาย​ แป้งตรางู​ แม่บ้านนี้เคยเป็นไม่กี่วันก็หาย​ พยายามอย่าเกา​ ลูบๆเอา

ต้องถามคุณหมอค่ะแม่ท้องกินยาอย่างอื่นไม่ค่อยได้นะคะ ระวังด้วยนะคะ

ยาแก้แพ้ตัวนี้คนท้องทานได้ค่ะ ไม่ส่งผลกระทบต่อลูกในครรภ์ค่ะ

เคยเป็นแบบนี้ค่ะ ไปหาหมอ หมอฉีดยาให้ค่ะ ประมาณ6 ชม. ยุบหมดเลย

คารามายอย่างเดียวเลยค่ะ บ้านนี้ก้อเปน เดียวก้อหาย ค่ะ