เราอยากมีน้องค่ะ

เราแต่งงานมาได้6เดือนแล้วค่ะ เรา2คนอยากมีน้อง สามีเป็นคนเกาหลีค่ะ และต่างคนต่างมีธุรกิจของครอบครัวที่ต้องดูแล เลยไม่ได้อยู่ด้วยกันค่ะ เลยใช้วิธีผลัดกันบินไปมา เดือนนี้เธอมา เดือนนี้ชั้นไปค่ะ5555 เราไปศึกษาจากยูทูปเรื่องจะมีน้อง เลยได้วิธีแผ่นตรวจวันไข่ตกค่ะ เราทดลองดูปรากฏไม่ได้ผลค่ะประจำเดือนมา อาจเป็นเพราะพึ่งลองใช้วิธีนี้ครั้งแรก เลยอาจจะจับทิศทางยังไม่ค่อยเป็น เลยจะถามเพื่อนๆเรื่องวิธีการใช้ ดูยังงัยว่าควรจะจัดหนัก ซารางเฮกับสามีช่วงไหนดี ? ***เราประจำเดือนมาวันที่ 25-28 ธันวาคม เราใช้แอฟในการบันทึกรอบเดือนทุกเดือนค่ะ รอบเดือนใหม่จะมาวันที่24มค. ค่ะ

1 ตอบกลับ

เราประจำเดือนมาไม่ค่อยตรง ใช้แอฟนี้ 2 เดือนติดค่ะ แต่ว่า บันทึกประจำเดือนเป็นปีๆ เลยค่ะ เพื่อให้คำนวณได้ใกล้เคียงที่สุด แล้วเราก็ทานวิตามินบำรุง สามีก็ทานซิงค์ วันที่ไข่ตก อุณหภูมิร่างกายเราจะสูงกว่าวันอื่นๆด้วยค่ะ ลองวัดอุณหภูมิตัวเองทุกวัน เวลาเดิมๆ แล้วบันทึกไว้ค่ะ บ้านนี้ใช้ แอฟบันทึกประจำเดือน 2 ตัว เพื่อดูว่าวันตกไข่ วันเดียวกันไหม ก็ใกล้เคียงกันค่ะ พอถึงช่วงวันที่ไข่จะตก จะทำวันเว้นวัน ให้พอดีกับวัน ตกค่ะ ตอนนี้ก็คลอดแล้วค่ะ

ให้ทำในวันที่อุณหภูมิสูงใช่มั้ยคะ