2 ตอบกลับ

แม่มีภาวะเลือดออกกระปิปกระปอยจากแท้งคุกคามหรือเปล่าคะ ถ้าไม่มีแล้วหลุดเองก่อน 12 สัปดาห์ เกิดจากความผิดปกติของลูกเอง 100% ค่ะ ถ้าไม่เชื่อพาไปหาหมอเลยค่ะ หมอเค้าศึกษาจนรู้กันหมด ธรรมชาติคัดสรรมนุษย์ที่ไม่สมบูรณ์จะไม่สามารถเติบโตได้ ป้องการการเกิดมาแล้วพิการ เช่น ปัญญาอ่อน อวัยวะไม่ครบ หัวใจรั่วค่ะ แต่ถ้าเป็นแท้งคุกคาม พอจะสามารถป้องกันการแท้งได้ ต้องหาหมอฉีดยาแต่ไม่ 100% ถ้าเด็กไม่สมบูรณ์ยังไงก็หลุดอยู่ดี บอกที่บ้านว่าสมัยนี้ไม่เหมือนสมัยก่อนแล้ว หมอเค้าศึกษาจนรู้สาเหตุของโรคต่างๆ วิธีป้องกันรักษาเพิ่มขึ้นมาก สาเหตุการแท้งก็เช่นกัน รวมถึงวิธีการเลี้ยงทารกด้วย นมแม่ล้วน 6 เดือน ห้ามน้ำ อาหารอื่นๆ กล้วย เพราะทารกกระเพาะอาหารยังไม่สมบูรณ์ ย่อยไม่ได้ ถ้าไม่เชื่อหมอ เวลาเจ็บป่วยไม่ต้องไปหาหมอนะคะ ปล.บอกไว้ก่อน เดาว่าถ้ามีลูกจริงเจอป้อนข้าวก่อน 6 เดือนแน่นอน จะป้อนก่อนได้ต้องให้หมอประเมินเท่านั้น

ถ้าเอง ก้ม่เปนไระแม่อย่าคิดแบบนี้เลยคะ