แม่จ๋า ช่วยด้วย เครียดจนนอนไม่หลับแล้วค่ะ

เราเป็นเบาหวาน เจาะน้ำตาลวันละ 4 รอบ คุมอาหารแล้ว แต่มันไม่ผ่าน เรากลัวลูกจะไม่อยู่กับเรา เค้าไม่ดิ้น ก็กลัวรกพัน เบาหวานก็ห่วงเค้าจะชอค ขาดน้ำตาล เราคิดมาก เรารู้ว่ามันไม่ดี แต่ไปปรึกษาใคร เขาก็บอกว่าคิดมากไปเอง คือเขาไม่ได้อุ้มท้อง ลูกอยู่ในท้องเรามา 5 เดือนแล้ว เราก็อยากให้เขาอยู่กับเราตลอดไป มีใครเป็นเบาหวาน แล้วลูกรอด ปลอดภัย ขอคำแนะนำตัวช่วยเสริม ในการลดน้ำตาลในเลือด ขอความกรุณาช่วยบอกเราเป็นทานทีนะคะ เครียดมาก จนทานอะไรไม่ลง นอนไม่หลับค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

23 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะสำหรับกำลังใจค่ะ มีค่ามากกว่าสิ่งใดทั้งมวลตอนนี้เลยค่ะ

สู้ๆน้ะค่ะ เป้นกำลังใจให้ค่ะ ✌✌

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ นาทีนี้ กำลังใจ จากคนที่เข้าใจ สำคัญที่สุดค่ะ

สุ้ๆนะคะแม่

ขอบคุณค่ะแม่ กำลังใจมีคุณค่าต่อหัวใจที่สุดค่ะ