201 ตอบกลับ

เราก่อนท้องหนัก96.5 ตอนนี้5เดือนแล้วหนัก93 กว่าจะคลอดคง100+ แต่เราเหม็นอาหารกินไม่ค่อยได้ค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้อง100โล จนคลอด 106โล น้องคลอดออกมา 3,380 ไม่เป็นเบาหวาน ตอนท้องก็เหมือนคนอ้วนปกติ

ถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนอ้วนมาก และกำลังท้องอยู่ แนะนำให้งดอาหารพวกหมักดอง อาหารรสจัดนะค่ะ

เราก็อ้วนค่ะ ก่อนท้องก็95นี่5เดือนแล้วก็99โลเหมือนกันค่ะ ท้อง3 มีแต่คนบอกท้องใหญ่มากค่ะ

เหมือนกันเรยค่ะบ้านนี่ท้อง8เดือนนำ้หนัก98แล้วค่ะบ้างคนไม่รุ้ว่าท้องเขาว่าเราอ้วนค่ะ

อ้วนเหมือนกันเลยค่ะ ก่อนท้อง นน.94 ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือน นน.96 เองค่ะ แต่ลูก นน. ตามเกณฑ์ค่ะ

ท้องโตท้องเล็กอย่าไปสนใจเลยค่ะแม่ของแค่ลูกแข็งแรงดี นน ตามเกณฑ์ และครบ32ก็พอแล้วค่ะ

ปกติมากค่ะ คนอ้วนมากๆพุงแทบจะไม่ออกเลยค่ะ สบายๆค่ะแม่ พัฒนาการลูกโอเคก็หายห่วงค่ะ

ของเราก่อนท้อง 86 ตอนนี้ท้องได้ 20w แล้ว แต่แพ้หนักน้ำหนักเหลือ 75 กังวนว่าจะเป็นอะไรไหม

ตอนเราท้องเราน้ำหนัก115แล้วนะแต่นี้ท้องได้5เดือนน้ำหนังเรา119โลแล้วจร้าท้องไหญ่มาก