อยากสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ประกันสังคมเราอยู่จังหวัดลพบุรี และเราได้ย้ายมาอยู่ระยองแล้ว เลยเปลี่ยนสถานพยาบาลมา

เราเปลี่ยนสถานพยาบาลมาเป็นเอกชนที่จังหวัดระยองค่ะ แล้วมาตรวจทราบภายหลังว่าตัวเองตั้งครรภ์แต่โรงพยาบาลนั้นไม่ได้รับฝากครรภ์เพราะเค้าไม่มีห้องคลอดค่ะ เราเลยอยากจะเปลี่ยนสถานพยาบาลอีกรอบเป็นเปลี่ยนประจำปี แต่ว่าประกันสังคมยังไม่ยอมเปลี่ยนที่เราจะย้ายไปเอกชนให้เลย ทำให้เราเปลี่ยนอีกรอบไม่ได้ พอเราโทรไปสอบถามเค้าก็บอกว่าไม่เกี่ยวกันค่ะ ถ้าฝากครรภ์เราต้องสำรองจ่ายเองตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ ซึ้งเราจำได้ว่าตอนที่เราไปฝากครั้งแรกไม่ต้องจ่ายค่าอะไรเลยถ้ามีประกันสังคม อยากจะสอบถามแม่ๆค่ะว่าต้องสำรองจ่ายจริงๆไมค่ะตอนฝากครรภ์ ปล.จะไปฝากโรงบาลรัฐน้ะค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ