2 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกแท้งคุกคาม ใช้ยาเร่งคลอดกับขูดมดลูก ท้องสองท้องนอกมดลูกฉีดยาเคมีบำบัด ใช้ยาเร่งคลอด ขูดมดลูก เอาออกตอน 5 เดือน ปัจจุบันท้อง 3 ปกติดีไม่มีปัญหา น้องแข็งแรงมากค่ะ ตอนแรกก็กังวลกลัวว่าจะท้องนอกมดลูกอีก เพราะคุณหมอเคยบอกว่าจะมีโอกาสท้องนอกมดลูก สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ดูแลสุขภาพด้วยการออกกำลังกาย กินอาหารที่มีประโยชน์ ไม่เครียด กินโฟลิคกับวิตามินบำรุงมดลูก รังไข่ค่ะ คุณหมอบอกว่าต่อให้เราบำรุง ดูแลดีแค่ไหน ท้องนอกมดลูกก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้อยู่ดีค่ะ ถ้ายังเป็นอีก ก็ต้องให้คุณหมอช่วยทำลูกค่ะ

ทำใจสบายๆ..อย่าเครียดค่ะแม่ ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยเพื่อความสบายใจ..❤️ ถ้า ปจด.ขาดให้รีบตรวจให้ไวที่สุด