10 ตอบกลับ

นี้เดือนที่หกค่ะ ดิ้นบ่อยมาก มาเป็นช่วงๆ แต่พอจะจับ หรือพ่อเขาจับ เขาจะนิ่งไปเลย หรือแม่จับก็เริ่มนิ่ง แต่ถ้าปล่อยไม่สนใจ เขาจะดิ้นเยอะและแรง แต่ปาป๊าอยากจับ ลูกก็ไม่ดิ้นให้จับ น้อยครั้งมาที่จะให้ปาป๋าจับแล้วรู้สึด 555

ของคุณแม่ดิ้นเก่งมากค่ะ แต่จะดิ้นเป็นเวลา คุณแม่ลองทำอะไรให้เป็นเวลาดูนะคะ เช่น เปิดเพลงช่วงไหน ก็ลองเปิดช่วงนั้นเป็นประจำ คุยกับน้องบ่อยๆ เรียกน้องเป็นเวลา บ้านนี้จะดิ้นแรงช่วงกลางคืนคะและเป็นเวลาทุกวัน

บ้านนี้นึกจะดิ้นคือก็ดิ้นเอง จะปลุกจะกระตุ้นก็ไม่สนใจข้าจะนอน555 พ่อมันเป่าท้องก็ไม่มีการตอบรับใดๆ เเต่นั่งมอไซไท่ได้เลยทั้งโก่งตัวทั้งถีบซีข้างเหมือนจะชอบ หรือรำคาญก็ไม่รู้55

ล่าสุดไปหาหมอมาตรวจท้องปกติ หมอเอาเจลทาที่ท้องน้องดิ้นใหญ่เลย ประมาณ4-5ทีได้ ตรงกับช่วงหมอสอนนับลูกดิ้นพอดีเลยค่ะ

ได้ยินว่าเราขยับคือกล่อมน้องนะคะ แบบเดียวกับที่เราจะนอนแล้วลูกดิ้นกลางคืนเยอะกว่ากลางวันค่า 5555 ลองทานน้ำเย็นหรือน้ำหวานไหมคะ

ทานละค่ะไม่ดิ้นเรลยท่าอยากดิ้นน้องดิ้นเอง

ลองเปิดเพลงให้น้องฟังนะค่ะ แม่บ้านนี้เปิดเพลงทีไร ดิ้นแรงตลอดเลย สงสัยจะชอบ🤣 ตอนนี้26วีคแล้วจ้า

บ้านนี้เหมือนกันค่ะอยากดิ้นดิ้นเองกระตุ้นยังไงก็ไม่ดิ้น แต่ถ้าได้ดิ้นนะแม่😅😅

VIP Member

น้องอาจจะหลับลึกก็ได้ค่ะ ถ้าวันๆนึ่งดิ้นมากกว่า10ครั้งก็โอเคแล้วค่ะ

พอเด็กโตขึ้น ตัวใหญ่มากขึ้น เราก็จะรู้สึกถึงการดิ้นของเขามากขึ้นค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

น่าจะหลับลึกค่ะแม่ บ้านนี้ตื่นหรือพลิกตัวน้องจะดิ้นค่ะ

น้องอาจจะนอนก้อได้ค่ะ ถ้ากังวลลองดื่มน้ำเย็นดูค่ะ

กินละน้องไม่ดิ้นนะคะจนแม่ร้อนใจไปหาหมอมาแล้วหมอบอกหัวใจปกติ แต่กะยังกังวลเพราะธรรมดากินเสร็จน้องดิ้นเลยแต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยดิ้น

27 วีคการดิ้นของน้องจะยังไม่สม่ำเสมอค่ะ