7 ตอบกลับ

เคยแท้งสมบูรณ์2ท้องค่ะ ท้องแรกแท้งแล้วเดือนถัดไป ปจด มาปกติค่ะ ก็ปล่อยต่อ มามีท้องที่2 หลังจากแท้งไป6เดือนค่ะ ท้องได้2เดือน แล้วก็เราก็แท้งอีกครั้งค่ะ พอท้องที่2แท้งแล้ว ผ่านไปได้2เดือน ตอนนี้เราท้องที่3แล้วค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์ได้6เดือนแล้ว แนะนำแม่เว้นระยะห่างหลังจากแท้งไปอีก6เดือนนะคะ ทางนี้ท้องที่3หมอว่าฉ่ำเลยค่ะ แต่โชคดีที่ท้อง3น้องแข็งแรงดีแล้วค่ะ ทำใจให้สบายนะคะแม่💖

แล้วแต่คน ส่วนมากจะวนเข้ารอบในเดือนถัดไป ถ้าแท้งครบไม่ขูด มดลูก แนะนำงด6เดือนค่ะ ถ้าจะท้องรอบถัดไป ถ้าขูดมดลูกต้องพัก1ปีจ้าา

สมุดนะคะ เป็นเคสของเรานะคะ ถ้าแท้งเดือนนี้ประจำเดือนมาเดือนหน้าเลยค่ะและก็ออกเยอะด้วย ( ของเราไม่ได้ขูดมดลูก )

VIP Member

ของเราเค้าแนะนำ ให้ฉีดยาคุม แบบ3เดือน พอหลังจากนั้น สามเดือนก็ มีท้องเลยค่ะ

VIP Member

อย่างน้อยก็ 3 เดือน นะค่ะแม่ ให้มดลูกแข็งแรง พร้อมสำหรับตั้งครรภ์

3 ด ค่ะของเราดูดออก หมอขอประมาณนี้ สามารถปล่อยต่อได้เลยค่ะแม่

แต่ระหว่าง 3 ด. นั้นให้คุมกำเนิดยาคุมก่อนค่ะ บำรุงด้วยก็ดีค่ะ

แนะนำพักใดลูก อย่างน้อย1เดือนคะ

ให้รอ ปจด รอบใหม่มาก่อนใช่ไหมคะ