24 ตอบกลับ

คุณแม่วัยไหนก้กินไม่ต่างกันค่ะ ต้องดูว่าน้องกี่เดือนนะค่ะ ถ้า6เดือนขึ้นก็กินได้พอประมาน แต่ถ้าลูกออ่นเลยก้กินได้ไม่เกิน1พลูไม่ควรกินบ่อย ทำให้ลูกท้องอืดไม่สบายตัว

ตอนเราท้องใหม่ๆ กินวันละพูค่ะ ตลอด 1 สัปดาห์ ปรากฎน้ำตาลขึ้น ตรวจเบาหวานเกินเกณฑ์เลยค่ะ 5555 เล็กๆหน่อยๆ กินให้หลากหลาย ทานได้แต่เอาแค่พอดีดีกว่าค่ะ

ทานได่คะ. แต่ทางที่ดีอย่าดีกว่าคะท้องอ่อนๆเสี่ยงหลุดได้เพราะทุเรียนเป็นของร้อนกินไปจะทำไห้ถุงน้ำคล่ำที่ลูกอยุ้ร้อนอันตรายต่อลุก

กินได้ค่ะเเม่ เเค่1พลูหรือ2เม็ดพอนะคะเเม่ ทุเรียนมีประโยชน์เเต่ถ้าทานเยอะไปจะเป็นผลเสียนะคะ

กินได้ค่ะ แม่บ้านนี้กินจนหายอยาก ข้อดีทำให้ผมลูกดกดำ ข้อเสียคือร้อนในค่ะ

กินได้เเต่อย่ากินเยอะ เราเคยกินเยอะเเล้ว เเน่นหายใจไม่ออกเรย

วันละ 1 พูเท่านั้นค่ะ เพราะทุเรียนมีฤทธิ์ร้อนและน้ำตาลสูงมากค่ะ

VIP Member

วัยไหนก็กินได้หมดค่ะ ระวังเรื่องเบาหวานตอนตั้งครรภ์ก็พอ

VIP Member

หมอแนะนำมาว่าให้กินแค่วันละพูก็พอค่ะ ถ้าอยากกินจริงๆ

กินได้คะหลังจาก5เดือนไปแต่กินน้อยๆนะคะ พอแค่หายอยาก