46 ตอบกลับ

บ้านนี้กินปกติกินทุกอย่างที่อยากกินค่ะน้องออกมาแข็งแรงดีค่ะ แต่หลังคลอดอะไรงดได้ก็ควรงดค่ะ

บ้านนี้กินทุกอย่างที่อยากกินเลยคะ แพ้หนักมากกินได้แต่เผ็ดๆเปรี่ยวๆ ตอนนี้36wแล้วก็ยังกินค่ะ😆

ทานได้ค่ะแม่ตอนท้อง​ ตอนคลอดแล้วต้องเลือกกินแล้วค่ะ​ ตอนนี้ท้องอยู่กินอะไรกินไปเลยค่ะ​

ทานได้ค่ะแต่ขอให้สะอาดไว้ก่อน ปลาร้าถ้าเป็นแบบต้มสุกจะดีกว่า งดใส่ปูดองก่อนนะคะแม่

ตรงข้ามกับบ้านนี้ตอนท้อง เหม็นปลาร้าเลย ได้กลิ่นแล้วอ้วกตลอด ปกติแม่ชอบมากกกกกก

นานๆทีได้นะคะ แต่มันมีผงชูรสนะคะแม่ นานๆทีไม่เป็นไร แต่อย่าเผ็ดนะคะ สงสารน้อง

เราตำกินเองเลยจ้า.ไม่ใส่ผงชูรสกับปูดอง..ปลาร้าเราซื้อแบบขวดที้เค้าต้มมา..

VIP Member

บ้านนี้ทานตลอดค่ะ ขอแค่ไม่เผ็ดมาก ไม่เป็นปลาร้าดิบ ไม่ผงชูรสเยอะ พอค่ะ😆🤤

ทานได้ค่ะ ดีกว่าปล่อยท้องว่าง พยายามเน้นปลาร้าต้มสุก ใส่ผงชูรสน้อยๆนะคะ

เราทานยัน7-8เดือน กินแทบทุกวันเลย กินข้าวกินก๋วยแหวะออกหมด ยังเว้นส้มตำ