18 ตอบกลับ

อาหารเดียวกันเลยค่ะแม่ 36+4 ตอนนี้แอดมิน ให้ยากระตุ้นปอด ทุก12ชั่วโมง หมดไม่ผ่าให้เหมือนกันค่ะ

ตอนนี้37+1 ยังไม่มีอาการอะไรค่ะ มีปวดเตือนที่ท้องน้อย รอหมอนัดอีกทีวันที่15 ต.ค นี้ค่ะ #ท้องสอง

สู้ค่ะแม่ รอเจอหน้าลูก

คนแรกของเราคลอดตอน36+4W ออกมาแข็งแรง ปกติ น้ำหนัก2720กรัม มีอาการน้ำเดิน ไม่ปวดท้อง คลอดง่ายมาก

อยากคลอดง่ายๆบ้างค่ะ

ปอดน้องยังไม่สมบูรณ์ค่ะ ระบบหายใจยังไม่ปกติ บ้านนี้อยากให้ออกไวๆเหมือนกัน🥹

ใช่ค่ะแม่

ส่วนมากหมอจะรอให้ครบ 38 วีคค่ะ เพื่อให้ปอดของเด็กได้ทำงานเต็มที่ค่ะ สู้ๆ นะคะ

ขอบคุณค่า

TapFluencer

อายุครรภ์ยังน้อย+กับยังไม่มีอาการเจ็บคลอดหรือน้ำเดินค่ะ❤️

บ้านนี้พึ่งคลอดเลยค่ะ35+4เกือบคลอดในรถ เจ็บถี่ไม่ถึง1ชั่วโมง

สู้ค่ะแม่

อย่าต่ำกะ37wขึ้นนะคุณแม่

ขอบคุณค่ะ