19 ตอบกลับ

ไปรพ. รัฐหรือที่อื่นเถอะค่ะ พวกแพคเกจแพงและไม่ได้หมายความว่าจะดีเสมอไป

🤗 บำรุงเยอะๆนะคะ ดีที่สุดค่ะ รพรัฐดีดีก็มีเยอะค่ะ ตามข่าวออกสื่อแย่ๆก็ต้องวัดดวง ที่ดูแลดีๆก็มีเราสอบถามเพื่อนๆที่เคยคลอดมา ไม่เลวร้ายไรมาก รอเห็นหน้าลูกดีกว่าค่ะ😍

รพ.บางที่ไม่เข้าร่วมในการฝากครรภ์กับคลอด​ของประกันสังคมค่ะ​

อะเครคะ

แนะนำโรงพยาบาลรัฐนะค่ะ เช่าจุฬาลงกรณ์เขาก็ฝากจุฬานะ

ตัวเองลองมองหาดูใกล้ๆกลับที่ตัวเองพักนะ เวลาจะคลอดจะได้ไม่เดินทางไกล. ลองหาโรงพยาบาลรัฐดีๆดูนะ ค่ะ😊

แนะนำ ฝาก คลีนิค แล้วไป คลอด รพ. ดีกว่าค่ะถูกกว่าเยอะ

คือตอนนี้เราฝากกับคลีนิคยุ่แล้วจะไปคลอดที่ร.พ.เอกชนทีมีสิทธิ์ประกันสังคมจะเสียค่าใช่จ่ายเยอะมั้ยคะ

ฝากโรงพยาบาลรัฐ น่าจะถูกกว่าเยอะเลยค่ะ

ฝากครรภ์กับ รพ.ตามสิทธิ์รึป่าวคะ

ประกันสังคมประสงค์จะคลอดที่ไหรก็ได้ถ้ารพ. นั้นๆรับ ไม่จำเปนต้องเปนรพ. ที่เรามีสิทธิ์ก็ได้นะคะ ถ้าป่วยธรรมดาค่อยไป เอกชนมันแพงมากๆเลยนะ ของเราก็สิทธิ์เอกชนได้ประกันสังคม แต่แพคเกจ5-6หมื่นค่าคลอด ร้องจ้ากเลย กัวตอนคลอดมีค่าอื่นๆๆอีกตามมา เด๋วอิแม่ตกใจราคาจะนอนม่ายหลับค่ะ5555

รพ เอกชน หรือ รัฐบาลคะ

เอกชนคะที่มีสิทธิ์ประกันสังคมอยุ่

ฝากเอกชนเหรอค่ะ

สิทธิเรามันขึ้นประกันสังคมอยู่เอกชนนะคะ

VIP Member

โรงบาลในค่ะ