45 ตอบกลับ

เหมือนเราเลยค่ะ มีเลือดออกเป็นลิ่มแบบนี้เหมือนกัน ไปหาหมอซาวมาแล้วเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอเด็ก หมอบอกเสี่ยงแท้งคุกคาม นัดรอดูอีกทีค่ะ 9สัปดาห์ แล้ว ทำไมยังไม่เห็นเด็กเลย กังวลใจอยู่เหมือนกัน

แม่มีเลือดออกมานานยังค่าของเราออกเป็นลิ่มแบบนี้มา10กว่าวันแล้วค่า หมอนัดซาวเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่า อีก2อาทิตครบ8วีคหมนัดอีกทีนึงค่ารอบนี้ถ้าครรภ์ไม่โตหมอจะยุติการตั้งครรภ์ค่า เครียดมากตอนนี้

ท้องกี่สัปดาห์ค่ะ ท้องแรกเปล่าค่ะ อาจจะเป็นเม้นต์ล้างหัวลูกก็ได้ค่ะ ทางที่ดีรีบไปหาหมอค่ะ อย่ารอช้าค่ะ

สรุปเราไม่ได้แท้งนะค่ะ ตอนนี้ท้องอีก2 เดือนจะคลอดแล้วค่ะ น้องปกติแข็งแรงดีค่ะ ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ

หาหมอเลยนะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ของเรา ท้องได้ จะ2เดือนเเล้วคะ ไม่มีเลือด ออกเลยควรไปหาหมอนะคะ😊

ไปหาหมดด่วนค่ะหมอจะได้ให้ยาทันอย่าปล่อยไวให้อันตรายต่อเด็กค่ะรีบไปเลยค่ะ

ของเราก็มีเลือดออก ไปหาหมอ หมอบอกว่าเสี่ยงแท้ง ต้องระวัง รีบๆไปหาหมอน่ะค่ะ

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ น้องได้กี่วีคแล้ว รีบไปหาหมอนะคะ เพราะเราก็แท้ง 😭

ใกล้เคียงกันเลย รีบไปหาหมอนะคะ

อันตรายขนาดนี้น่าจะไปหาหมอดีกว่่านะคะ​ ในนี้ให้คำตอบไม่ได้หรอกคะ

VIP Member

แม่ๆ ในนี้ให้คำตอบไม่ได้หรอกค่ะ แม่รีบไปพบหมอดีที่สุดนะคะ

ไปหาหมอเลยคะอย่าปล่อยไว้นานนะรีบไปหาหมอทันทีเลยคะ