63 ตอบกลับ

เราก้อท้อง4เดือน ความดันก้อขึ้นเหมื่อนกันหมอให้ยาความดันมากิน แต่เท้าเราไม่บวมนะ

ยกเท้าสูง แช่เท้าในน้ำอุ่น ลดอาหารเค็ม ดื่มน้ำเยอะ ๆ ค่ะ พยายามอย่านั่งห้อยขานาน

VIP Member

ถ้าไม่เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ เวลานอนให้เอาเท้าสูงกว่าหัวใจคะ มันจะลดอาการบวมคะ

หาหมอเลยค่ะคุณแม่ ปรกติแล้ว4เดือนเท้าไม่น่าจะบวมขนาดนี้

น้ำตาลขึ้นหรือป่าวค่ะ.. ..เสี่ยงอาการครรภ์เปนพิษได้นะค่ะ..

อาการแบบนี้..ใช่เหมือนของพี่นะ..แต่พี่เท้าไม่บวม.มีความดันขึ้นนิดนึงปวดหัวด้วยค่ะ..หมอให้ดูgooleอาการครรภ์เปนพิษค่ะ..อาการมันเปนเหมือนที่เราเปนหรือป่าว..ไม่เชื่อหาหมอเรยค่ะหมอจะแนะนำค่ะ

บ้านนี้หมอแนะนำให้ก่อนนอนยกเท้าขึ้นสูงกันเท้าบวมค่ะ

บวมมากเลยค่ะ หาหมอด่วนเลยค่ะ ปล่อยไว้อันตรายนะคะ

เสี่ยงครรภ์เป็นพิษนะคะ ไปพบแพทย์ด่วนๆเลย

นอนยกขา ขึ้นสูงๆค่ะ หาไรลอง เข้ามา หายบวมเรย

ถ้าบวมมากๆลองปรึกษาคุณ​หมอดีกว่าค่ะคุณเเม่