48 ตอบกลับ

VIP Member

ฝากคะทัน

รีบไปฝากจ้าแม่

รีบไปฝากเลยค่ะแม่

ก่อนอื่นไปฝากท้องก่อนค่ะ คุณหมอจะได้ซาวน์ดูความผิดปกติให้ และรับยาบำรุงมาทาน ส่วนเรื่องทางครอบครัวค่อยๆแก้ปัญหาไปค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

เราก็ฝากตอน4เดือนค่ะ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะรีบไปฝากตั้งแต่แรกๆเลย ถามว่าอันตรายมั้ยก็ไม่ได้อันตรายขนาดนั้นค่ะ แต่ต้องได้กินยาบำรุงจากหมอ เพราะบางทีอาหารที่เรากินก็ไม่เพียงพอต่อลูก อย่าคิดมากนะคะ ไม่ดีต่อลูก

VIP Member

อันดับแรกคือควรไปฝากครรภ์ก่อนเลยค่ะแม่..

VIP Member

เป็นแน่นอนคะถ้าไม่รีบฝากรีบบำรุงหรือตรวจเลือดคุณแม่ ถ้าคุณแม่มีพาหะต่างๆ ลูกไม่แข็งแรงแน่นอ

รีบฝากเลยจ้า