6 ตอบกลับ

เราย้ายจากอุบลมามุกดาหาร​ค่ะ​ ใช้เวลาย้ายไม่เกิน​ 15​ วัน​ ไปตามนัดก็เสียทุกครั้งแค่​ 30​ บ.ค่ะไม่เกินนั้น​ ทั้งเจาะเลือด​ ซาวด์​ กินน้ำตาล​ รับยา​ ก็เสีย​ 30บ.​ อ้อได้ค่าร่วมโครงการเจาะซิก้าด้วยครั้งละ​ 300​ ค่ะ

ขอบคุนค่า

VIP Member

อยู่ กทม ถึงคลอดไหมค่ะ ถ้าถึงแนะนำย้ายสิทธิมา รพ ใน กทม ที่จะไปฝากครรภ์ดีกว่านะค่ะ จะได้ไม่เสียเงิน รพ.แต่ละที่ค่าใช้จ่ายไม่แน่นอน รพ.รัฐอาจจะประมาณ 100-300 ถ้าไม่ต้องเจาะเลือด

VIP Member

ไม่แน่ใจว่าใช้สิทธิบัตรทองนอกเขตได้ไหม เพราะปกติจะใช้ได้กรณีฉุกเฉินค่ะ แนะนำให้ลองถามทางรพ.นะคะ

ของเราก็ใช้นอกเขตไม่ได้ค้ะ

ไปตรวจท้องปกติ รับยาก็ประมาณ300ค่ะ ถ้าคิดว่าจะคลอดที่ไหนก็ย้ายสิทธิ์จะได้ไม่เสียเงิน

ถ้ากลับมาบ้านยาวๆ แนะนำให้ย้ายสิทธิมากทม.ค่ะจะได้ไม่เสียค่าใช้จ่ายเยอะ

ย้ายสิทบัตรทองเลยค่ะ