24 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อเป้นคะเป้นตั้งแต่8wจนตอนนี้26wยิ่งเป้นหนักกว่าเดิมจากที่ร่างกายขยายสัดส่วนด้วย

เป็นค่ะปวดหลังมากๆนั่งนานๆไม่ได้ บางทีก็เหมือนปวดประจำเดือนด้วยแต่เลือดไม่ได้มา

ปกติค่ะยิ่งอายุครรภ์เยอะยิ่งปวดเยอะบ้านนี้26+2wยังปวดเลยค่ะเป็นเรื่องปกตินะคะ

เป็นคะ กระดูกลั่นก๊อกตลอดเวลานอน เสียวๆสันหลังปวดกระดูกหลังไปหมด

เราเป็นตั้งแต่8Wจนตอนนี้11Wยังไม่หายเลย กังวลว่าถ้าท้องใหญ่ขึ้นจะเป็นเอาหนักต้องปรึกษาหมอคะ

ปกติค่ะ จนตอนนี้33วีคแล้วแรงกว่าเดิมอีกจ้า

VIP Member

5weekยังเป็นเลยค่ะนั่งนานๆไม่ได้เลยปวดไปหมด

เคยเป็นเหมือนกันจ้าแต่ไม่ได้อันตรายอะไร

ไม่เปนรัยจ้า ไม่ต้องกังวน จ้า

ขอบคุณคุณแม่ทุกคนค่ะ

Super Mum

ไม่อันตราย​ค่ะ บางคนก็เป็น

ค่ะ ขอบคุณคะ