10 ตอบกลับ

ช่วงแรกๆแม่ก้เป็นค่ะแต่ต้องฝืนกินเอาเพื่อตัวเล็ก พะอืดพะอมกินไรก้ไม่ได้อยากแต่ผลไม้อย่างเดียวแต่พอพ้นมาได้อะไรที่เห้นอยากกินทุกอย่าง ทำไมตอนเที่ยงไม่ได้กินคะ หาอะไรกินลองท้องก้ได้ค่ะเช่นนม ขนมปัง

สู้ๆนะคะแม่เดี๋ยวก็ดีขึ้นน๊าเพื่อตัวเล็ก😍😍

ถ้ายาบำรุงมีส่วนผสมของธาตุเหล็กจะทำให้พะอืดพะอมได้ค่ะ ช่วงแรกยังงดได้แต่ต้องกินโฟลิคไม่ขาด อาการแพ้ท้องพะอืดพะอมดีขึ้น แต่ถ้าไตรมาสสองยังแพ้ คลื่นไส้ พะอืดพะอม ให้ปรึกษาหมอค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงแรกๆกินอะไรไม่ได้เลย อาสัยทานนมแอนมัมกับขนมเอาค่ะ แต่พอช่วงเข้าไปตรมาสที่2-3 เริ่มกินได้เยอะขึ้น หิวบ่อยขึ้น กินจนเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ละคะ😅

รอท้องแก่ค่ะกินไม่หยุดเลยเห็นอะำรก็อยากกินไปหมดทุกวันนี้แฟนให้เงินใช้วันละ300ยังไม่พอเลย 37W2b

เปลี่ยนเวลาทานยาบำรุงเป็นก่อนนอนแทนจะช่วยได้มากค่ะ เมื่อก่อนเราก็เป็นเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ หาอะไรรองท้องนะคะเช่นคุกกี้ขนมคบเคี้ยวช่วยใด้คะคุณแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยยากอาหาร พอทานเข้าไปรุวสึกพอืดพอมตลอดค่ะ 7w3d

ช่วงแรกๆก็เป็นเหมือนกันค่ะแต่หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ

TapFluencer

เหมือนกันเลยค่ะ10วีคแล้ว

สัก16วีคน่าจะดีขึ้นค่ะ