3 ตอบกลับ

เรา 19w2d น้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยค่ะ ท้องก็ไม่ค่อยออก แต่ซาวด์แล้วหมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ คุณแม่พบหมอครั้งหน้าลองถามคุณหมอนะคะ ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่มีไรต้องกังวลค่ะ เราก็ท้องแรกเหมือนกัน กังวลอะไรเราจะถามหมอค่ะ เพื่อความสบายใจ 🥰

VIP Member

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ไม่ต้องกังวลจ้าแม่ บ้านนี้ตลอดการตั้งครรภ์จนคลอดน้ำหนักขึ้นแค่6โล น้องเกิดมา3200กรัมกว่าๆเลยคะ แม่คลอดน้องปุ้บผอมเลย 🤣

โห!!หายากนะคะเนี่ยคนที่คลอดแล้วผอม🤣

16 w 3d น่ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ

ตอนแรกแอบกังวลเหมือนกันค่ะ หมอบอกน้ำหนักลูกปกติเลยค่อยสบายใจหน่อย