22 ตอบกลับ

ของเราแบบนี้เลยค่ะ แรกๆกัอคิดว่าน้องโก่งตัวแต่ไม่เลย นั่งก้อเป็นนอนหงายตะเเคงก้อเป็น ยืนก้อเป็น เป็นทุกๆ10-20นาทีปั้นทีเจ็บทีเลยไปหาหมอ หมอให้นอน รพ ให้ยายับยั้ง7วัน. กลับบ้านมาหมอสั่งอย่าเดินเยอะ

ใช่เลยคะตอนไปนอนโรงบาลหมอให้ยาจนครบก็ไม่หายทุกวันนี้เลยต้องทนเอาคะ

อันนี้เด็กโก่งตัวค่ะ ทำไมแม่ไม่นอนตะแคงล่ะ การนอนหงายทำให้เด็กมีพื้นที่ในการดิ้นเยอะขึ้นจะทำให้รกพันคอเด็กได้ง่ายแม่ไม่รุ้หรอค่ะ

ขอบคุณคะ

เรา 30+3 ยังนอนหงายได้สบายยุ่ยังไม่เคยปั้นเลย พอนอนตะแคงนอนไม่ค่อยสบายตัวตัว บางวันตื่นมานอนหงายจนลืมว่าตัวเองท้องยุ่เลย🤣🤣

อาการคล้ายๆกันเลยคะ

36+2 วีค ยังดูไม่ออกเลยคะ แบบไหนแข็ง แบบไหนปั้น และถ้าปูดมา ตรงกลางกับข้างๆ นี่ โก่งตัวรึป่าว

จากที่อ่านๆดูในเน็ตถ้าปั้นมันจะแข็งเป็นก้อนเดียวกันคะ

ของเรา33wปั้นทั้งก่อนนอนและตื่นนอน เจ้บเล็กน้อยค่ะ แต่ขยับตัวไม่ใด้จะเจ็บมาก

เหมือนกันเลยคะ

VIP Member

ท้องใหญ่หมอใม่แนะนำให้แม่นอนหงายนะค่ะ แนะนำแม่นอนตะแคงดีกว่าค่ะ

ขอบคุณนะคะ

เหมือนกันค่ะแม่ ท้องแข็งซี่โครงเจ็บไปหมด

บ้านนี้35+3ยังไม่รุ้เลยท้องปั้นคืออะไร

เป็นเหมือนกันตอน35+2สุดท้ายแตก35+5จรา

บ้านนี้32+6ยังไม่เคยท้องปั้นเลยคะ