13 ตอบกลับ

แล้วแต่โรงพยาบาลด้วยค่ะ บ้านนี้ฝากเอกชนชื่อดังแถวบางนา ซาวทางช่องคลอดครั้งแรก ตอนนั้น 8 วีค และนัดทุกเดือนให้ฟังแต่เสียงหัวใจ มานัดซาวอีกที 21 วีคเลยจ้า แม่อยากเห็นน้องทุกครั้งที่ไปหาหมอต้องขอหมอซาวค่ะ หรือไม่ต้องฝากพวกคลีนิคจ้า

VIP Member

ฝาก รพ รัฐใช่มั้ยค่ะ ถ้า รพ รัฐไม่ค่อยซาวน์ค่ะ เราตั้งแต่ท้อง ได้ซาวน์ครั้งเดียวตอน 7 week ตอนนี้ 23 week แล้ว ยังไม่รู้อะไรเกี่ยวกับลูกเลย เย็นนี้จะไปซาวน์ที่คลินิคค่ะ ร้อนใจ อยากรุ้ว่าลูกสมบูรณ์มั้ย ถ้าคุณแม่อยากซาวน์ แนะนำไปคลินิคเลยค่ะ

VIP Member

ทุกครั้งที่ไปตรวจหมอไม่ซาวให้สักครั้งเลยหรอค่ะ หมอเราซาวให้ทุกครั้งที่ไปเลยค่ะ ลองถามหมอดูนะคะ เผื่อมีค่าใช้จ่ายหมอเลยไม่ซาวให้ค่ะ ลองคุยดูว่าทำไมไม่ซาว ต้องเสียตังเพิ่มหรือว่าต้องไปซาวที่อื่นค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 20+2 วีคแล้วคะยังไม่ได้ซาวเลยสักครั่ง หมอบอกจะซาวให้ตั่งแต่ 17 วีค ไปถึงโรงบาลก็ตรวจนั่นตรวจนี้ตรวจฉี่ตรวจเบาหวาน คสามดัน น้ำหนัก ตรวจจนไม่ได้ซาว 😑เริ้มท้อแล้ว5555

มันแล้วแต่ที่รึป่าวคะเราฝากรพ.รัฐไปฝากท้องตอน6 wก็ซาวด์เลยค่ะ แล้วก็ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดด้วย

VIP Member

คลีนิคเลยค่ะบ้านี้ฝากรัฐพึ่งจะได้ซาวด์ตอน 5 เดือน แต่กาอนหน้านี้ไปเสียตังซาวด์ที่คลีนิคเอาค่ะ

ขึ้นกับสิทธิ์ที่ใช้ในการรักษาด้วยนะคะ บางสิทธิ์ให้ซาวด์แค่ 2-3 หนตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ

ฝาก รพ.รัฐ หมอแจ้งจะซาวด์ตอน 20+ ค่ะ แต่ทุกครั้งจะได้ฟังเสียงหัวใจ

ฝากเอกชนตั้งแต่2เดือนค่ะซาวด์ทุกครั้งที่นัดตรวจเลยค่ะ

ของเราฝาก รพ.เอกชน พึ่งซาวด์ไปครั้งเดียวเองตอน20week