2 ตอบกลับ

บ่านนี้เจอตอน 7วีคค่ะ ฉีดกันแท้งและนอนพักยาวๆ7วัน ติดปีใหม่อีก4วัน รวมนอนยาวๆ11วันค่ะ หลังจากฉีดกันแท้งตอนค่ำเช้ารุ่งขึ้นก็ไม่มีเลือดออกอีกค่ะ ตอนนี้ 13วีคค่ะ เข้าห้องน้ำทุกรอบต้องค่อยซับดูว่ามีตกขาวสีน้ำตาลไหม แต่ก็ไม่เคยมีอีกค่ะ

ก่อนจะฉีดกันแท้ง หมอต้องวินิจฉัยให้แน่ใจก่อนค่ะว่าท้องนอกมดลูก ท้องลม หรือไม่มีตัวอ่อนหรือไม่ เพราะกรณีข้างต้น ร่างกายจะขับออกตามธรรมชาติค่ะ กรณีอายุครรภ์น้อย ก็ยากจะวินิจฉัยค่ะ

นอนไปก่อนค่ะ ไม่ต้องทำไร ยิ่งแพ้ท้องเยอะ เสี่ยงน้อย คนไม่ค่อยแพ้นี่แหละ อันตราย ฮอโมนต่ำ

ขอบคุณคะ ใช่คะ ไม่แพ้เลย