57 ตอบกลับ

ขี่มอเตอร์ไซต์ไปทำงานยันวันที่ลาคลอด นั่นแหละ ใครๆๆ ก็บอกอันตราย 555 ประมาณนั้น เวลาลูกถีบตอนขี่รถนี่ฉี่แถบแตก นอกจากนั้นแล้วยกตระกร้าผ้า ทำงานบ้านทุกอย่าง แต่เราก็ระวังค่อยๆๆ ทำไป คนท้องไม่ใช่คนป่วย แม่บอกดีแล้วจะได้คลอดง่ายๆ ผ่า 39w+3d /3690กก. ประมาณนั้น

เข้าวีคที่32ก็ยังขับเองอยู่ค่ะ เอาตุ๊กตามาคั่นระหว่างเบลท์ไว้ให้ไม่แน่นมาก ก็ขับได้ปกติค่ะ ชอบขับรถเองอยู่แล้วด้วย ก็ต้องขับไปจนกว่าจะลาคลอดค่ะ เพราะทำงานคนละที่กับแฟนด้วย ออกจากบ้านคนละเวลา เขาไปรับส่งตลอดไม่ได้

บ้านนี้เคยขับเองค่ะช่วง8week เป็น​ช่วงที่แพ้ท้องเวียนหัว​เลยวูบขับไปจิ้มท้ายรถคันหน้า​ยังดีที่เป็นช่วงรถติดขับไม่เร็ว​ จากนั้นไม่กล้าขับรถอีกเลยค่ะ​ แม่ๆขับรถเองระวังเรื่องเวียนหัว​ วูบ​ ด้วยนะคะ

ท้องแรกขับจนถึงวันคลอดเลยค่ะ ออกไปหาซื้อกับข้าว ท้องสองก็ขับไปทำงาน ไปโน่นนี่ จนตอนนี้ 33+6 แล้วค่ะ ก็ยังขับอยู่ แต่ไม่บ่อยมาก แล้วน้องชอบดิ้นตอนขับรถ เตะ ถีบ บางทีท้องแข็งก็ชะลอความเร็วลงค่ะ

28 w ยังขับเองตลอดอยู่ค่ะ ในเมืองด้วย บางวันรถติดมากขากลับแค่ 20 กิโลใช้เวลา 2 ชั่วโมง แตะเบรกเกือบตลอดจะเกร็งท้องนิดนึงก็ต้องหาที่จอดไปเดินยืดตัวค่ะ ต้องพยายามสังเกตตัวเองอยู่ตลอด

37+3 ยังขับเองอยู่ค่ะ แต่เราชอบขับรถสุดเท้าอยู่แล้ว ท้องห่างพวงมาลัยมาก ไม่มีปัญหาค่ะ ใครขับก็เหมือนกัน ยังไงก็ต้องเดินทาง ขับเองจะได้ระวังตอนขึ้นเนิน

เราก็ทำงานขับไปกลับรวม 100 km. ค่ะ ตอนนี้ท้อง 6 เดือนกว่าแล้วคงต้องทำไปจนกว่าจะใกล้คลอด แต่ก็พยายามดูแลตัวเองและสังเกตุอาการที่ผิดปกติเอาค่ะ สู้ๆนะคะ

เราท้อง 11w ก้ขับรถไปกลับ60-70กม.ทุกวันค่ะ เคยแท้งครั้งนึงค่ะ ตอนนี้ก้ขับแบบระวังค่ะ แต่ก้มีช้าบ้าง ส่วนใหญ่เร็วค่ะ เพราะถ้าขับช้าจะหลับในค่ะ

ตอนนี้ยังขับอยู่ค่ะ13w ซ้อมมอเตอร์ไซด้วย แต่ว่าพอหลังจาก7 เดือนว่าจะไม่ขับแล้ว คอยสังเกตตัวเองค่ะ พอเกร็งๆหน้าท้อง อย่าฝืนพักหน่อย

บ้านนี้ขับทั้งมอไซค์และรถยนต์ แต่ก็ขับแบบระวังมากๆค่ะ คิดว่าพอท้องโตมากๆจนค้ำพวงมาลัยคงจะเลิกจับค่ะ แต่ตอนนี้พึ่ง5เดือนเอง 😊