12 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะคะ บางทีไข่ตกช้า ตัวน้องเลยไม่ตรงตามนับรอบประจำเดือนค่ะ ของเราตอนที่ไปซาวด์หมอนับตามรอบประจำเดือนได้ 7 W 6 วัน แต่ซาวด์จริงตัวน้องแค่ 5 W 5 วัน ใกล้เคียงกับที่เราตรวจวันไข่ตก ซึ่งปกติไข่จะตก 14 วันหลังประจำเดือนมาแต่ตอนตรวจไข่ตก 19 วันค่ะ ตอนนี้ 7 W 3 วันแล้วค่ะ หมอนัดอีกทีตอน 8 W 5 วัน ค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ครั้งแรก 5วีคกับ2-3วัน จำไม่ค่อยได้ค่ะ จะเจอแต่ถุงค่ะ ซาวด์ครั้งที่2 ตอน8วีค3วัน เจอตัวน้องกับถุงไข่แดงค่ะ ในภาพคือตอน5วีคค่ะ เล็กกว่าของคุณแม่อีกนะคะ

ของเราอัลตราซาวด์ 6 สัปดาห์ไม่เห็นน้องเหมือนกันค่ะ เจอแต่ถุง มาอัลตราซาวด์อีกทีตอน 12 สัปดาห์เจอน้องค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ น้องอาจจะเห้นช้า

ไม่ต้องกังวล นะคะ คุณแม่ ของเค้า ก็ เจอ ตอน 8 สัปดาห์ คะ ตอน7สัปดาห์ ซาวหน้าท้องไม่เจอคะ ต้องมาซาวทางช่องคลอด คะ ถึงเจอ

บ้านนี้ซาวตอน6วีค6วันค่ะ..ไม่เจอตัวน้องเหมือนกันเห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดซาวอีกที8วีค..ว่าจะเห็นตัวน้องไหม

6สัปดาห์+5ค่ะ ขนาด 0.5CM ซาวน์ช่องคลอด ลองรออีกสักวีคซาวน์ใหม่อีกรอบ ฟังเสียงดูมีหัวใจเต้นไหมร่วมด้วยนะคะ

บ้านนี้ซาวตอน5วีค5วันเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ เจอน้องอักที่9วีค ล่าสุด12วีคแล้วค่า

เราซาวด์ทางช่องคลอดค่ะ 6สัปดาห์1วัน ตอนนี้เรา10สัปดาห์2วันแล้วค่ะ

5-6 สัปดาห์ค่ะ เจอตอน 8 สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้ 14 วีคแล้วไม่ต้องกังวลนะคะ

ของเราก็ฝากตอน6วิคค่ะเจอตัวเด็กตอน8วิค