24 ตอบกลับ

ตอนท้องกินอะไรก็ไม่ค่อยช่วยค่ะ ท้องผูกง่ายมาก ใช้เวลาในการถ่ายนาน ถ้าปวดถ่ายแนะนำให้กินน้ำ หรือนม เดินไปเดินมา ขมิบก้นด้วย ทำสัก10-15 นาทีค่ะ จะถ่ายง่ายขึ้น

เรากินโยเกิร์ตบัลแกเรียรสธรรมชาติคะ รสชาติอาจกินยากหน่อยแต่ช่วยขับถ่ายได้ดีเลยคะกินทุกวันเริ่มถ่ายปกติแม่ลองซื้อมาทานดูนะคะ

เรากินนมผงแบบชงของแอนมัมคร้าแบบซองเราไปที่โรงพยาบาลเขามีผู้เชี่ยวชาญมาแนะนำช่วยได้นะคร้าชงทานตอนเช้า

บ้านนี้กินปกติค่ะ แต่ก็ถ่ายตอนตีห้าครึ่งทุกวันหลังจากที่เราตื่น (ปกติตื่น 05:20) มันจะปวดอัตโนมัติเลยค่ะ...😊

VIP Member

บ้านนี้กินกล้วยน้ำว้าทุกวันค่ะ วันละ 3-4 ลูก แต่บางทีก็ถ่ายไม่ออกเหมือนกันค่ะต้องเดินบ่อยๆ

เจอปัญหานี่เหมือนกันค่ะ เข้าห้องถ่ายท้องทีนี่เหนื่อยจริงๆละช่วงนี้อากาศร้อนด้วยนะ เห้อ!!

บ้านนี้กินทุกอย่างที่คนอื่นเขาบอก สรุปก็ยากอยู่ดีจ้า😂ปกติเป็นคนธาตุหนักอยู่แล้วค่ะ

อาจจะเป็นเพราะยาที่กินนะคะ มันมีกำกับอยู่ข้างกระปุกว่าอาจจะทำให้ท้องผูก อุจจาระดำ

ลองดื่มน้ำผักของยูนิทดูนะค่ะ ขวดสีเขียว25บาทในเซเว่น เราดื่มอยู่ขับถ่ายดีด้วยค่ะ

เราดื่มนมแอนมัมชง พร้อมกีวี่ทุกวันตอนเช้า ถ่ายสบายจ้ะ ปกติเราก็ท้องผูกนะ