8 ตอบกลับ

9 วีคกว่าคิดว่าน่าจะไม่แพ้ พอได้กินเครื่องพะโล้กับกลิ่นเครื่องปรุงต่างๆ ก็แพ้อยู่ดี บ้านนี้กินน้ำซุปที่มีกลิ่นเครื่องปรุงแรงๆ ไม่ได้เลย พยายามหลีกเลี่ยงตลอดแต่ก็หลีกเลี่ยงไม่ได้เพราะเป็นอาชีพของเรา พยายามสูดยาดมไว้ตลอดเพื่อไม่ให้ได้กลิ่นเครื่องปรุง ไม่รู้จะแพ้อีกนานแค่ไหน ไม่อยากกินยาแก้แพ้ด้วยค่ะ

TapFluencer

แนะนำขอเป็นยาแก้วิงเวียนเลยค่ะแต่กินแล้วจะง่วงซึมนะค่ะ แม่บ้านนี้แพ้7เดือนกว่าค่ะ ถ้าไม่ไหวจริงๆฉุกเฉินแอดมิด หมอจะให้ยาทางสายน้ำเกลือค่ะ เพิ่งจะดีขึ้นตอนเข้า8เดือนเองค่ะ ✌🏻✌🏻✌🏻

ของเราแพ้ตั้งแต่ 6 วีคจน 5 เดือนเลยคะ ทานยาแก้แพ้ที่หมอให้ก้เอาไม่อยู่คะ เลยพยายามหลีกเลี่ยงของที่คิดว่าทานแล้วอ้วกแน่ๆ พักผ่อนดื่มหวานเยอะๆคะช่วยได้

พักผ่อนให้มากๆค่ะ ทางที่ดีนอนหลับไปเลย ตื่นมาจิ้บน้ำหรือนมอุ่นๆช่วยได้บ้างค่ะ บ้านนี้ก็แพ้ท้องหนักเหมือนแพ้ยัน5เดือนเลย

VIP Member

คุณเเม่พักผ่อนให้มากๆนะคะ เเพ้ท้องเป็นประมาณ1หรือ2เดือนก็หาย กินน้ำเยอะๆร่างกายจะได้ไม่อยู่ในสภาวะขาดน้ำ สู้ๆค่ะคุณแม่

ขอบคุณค่ะพี่

เราเป็นทุกค่ำ ไม่ทานยาจนกว่าจะอาเจียนเสร็จ เพราะทานยาแล้วง่วง ลุกไปอาเจียนลำบาก จน 14 วีคก็ค่อยๆดีขึ้น

แจ้งหมอค่ะ ถ้าไม่มากก็ทานยา แต่ยาก็จะมีแพ้มากแพ้น้อยค่ะ

สามเดือนแรกทนหน่อยค่ะแม่ เด่วก็ดีขึ้นค่ะ