7 ตอบกลับ

หาหมอด่วนที่สุดค่ะ ให้หมออัลตราซาวด์ตัวอ่อนกับหัวใจเด็ก ของเราแท้งคุกคามเลือดสีน้ำตาลออกตอน 6 วีค ได้ยามากินกันแท้ง 14 วัน (แต่รั้งไว้ไม่อยู่ค่ะ) *ขึ้นอยู่กับร่างกายและตัวอ่อนของแต่ละคนด้วยนะคะ แต่หมอบอกว่า ท้องไม่ควรมีเลือด ไม่ว่าจะสีอะไร ซาวด์ดูเท่านั้นค่ะจะรู้ผล และ ไวที่สุด

ปรึกษาคุณหมอเลยจร้า ของแม่ๆก่เป๊นตอน 5w แต่ตอนนั้นแม่ๆเป๊นเพราะมีอะไรกับคุณพ่อ เลยมีเลือดออก ค่ะ แท้งคุกคาม กับมานอน 7 วันเต๊มๆ ไม่เดิน นอนติดเตียงเลยค่ะ ตอนนี้ 20 w แล้วไม่เคยมีเลือดไหลเลยค่ะ

เราเคยเป็นนะคะช่วง7w ออกทุกวันเลย เข้ารพ.อาทิตย์ละ1-2ครั้ง จนนอนรพ.2รอบ 4คืน หมอบอกแท้งคุกคาม แต่ตอนนี้14wแล้ว ซาวแล้วลูกหัวใจเต้นดีค่ะ ดีใจที่ลูกอยู่ รีบไปพบหมอนะคะ สู้ๆค่ะ❤️

ของเราหมอบอกว่าเสี่ยงแท้งคุกคามคะ ต้องฉีดยาอาทิตย์ละ1เข็ม จนกว่าจะครบ 14 วีค ต้องรีบไปหาหมอเลยนะคะ เราก็เป็นแบบนี้คะ ตอนแรกเช็ดออกมาเป็นสีชมพูจางๆ ของเรา 7w 4d คะ

เราก็เป็นค่ะตอนท้องอ่อนๆ ไปหาหมอเลยค่ะ หมอเลยฉีดยากันแท้งให้ค่ะ

พบหมอค่ะ คนท้องไม่มีเลือดค่ะ ถ้ามีเลือดคือเสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ

ปกติค่ะ ลองหาข้อมูลในเมนูติดตามการตั้งครรภ์หรือเช็คลิสต์ดูค่ะ