32 ตอบกลับ

แล้วตอนนี้คุณแม่คลอดหรือยังคะ แล้วสามารถตั้งครรภ์ต่อได้หรือเปล่า

ของเราเคยเป็นค่ะ คลอดน้องแล้ว ตอนนี้ท้องอีกคนนึงได้ 2เดือนกว่าๆแล้วค่ะ 😁😁

เหมือนกันค่ะ เราเป็นพาหะ ชนิดไม่ร้ายแรงค่ะ โชคดีที่แฟนไม่เป็น

เหมือนกันเลยค่ะ ไม่เป็นอันตรายต่อลูกน้อยคุณแม่อย่าคิดมากนะคะ🙂

ขอบคุณค่ะ

แม่เป็นแต่พ่อปกติค่ะตอนนี้ท้องที่สามแล้วค่ะแม่ไม่ต้องกงวลค่ะ

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้า แต่คุณหมอบอกไม่ร้ายแรง แม่อย่าเครียดนะคะ

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งแม่และพ่อค่ะ เป็นตัวเดียวกันชนิดรุนแรง

เก็บค่ะ ตอนนี้ 22w5d น้องแข็งแรงมาก แม่ไม่ได้ตรวจรกน่ะค่ะ ใช้วิธีอัลตราซาวด์ดูไปเรื่อยๆ จนมะเช้านี้หมอบอกว่าทุกอย่างโอเคแล้วค่ะ

เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ เจาะน้ำคร่ำตรวจแล้ว ลูกไม่อันตรายค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกว่าลูกจะปกติดีค่ะ

เปนคะแต่ไม่เปนไรคะแฟนไม่เปนเลยปกติ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่สามีไม่เป็น