32 ตอบกลับ

ของเราเป็นพาหะทั้งแฟนทั้งเราเลยค่ะ ทั้งสองท้องด้วย แต่ไม่ใช่ชนิดรุนแรง หมอบอกอย่างมากก็แค่ซีด ท้องแรกลูกอายุ 5ขวบแล้วค่ะ ได้กินยาบำรุงเลือดตอน 2ขวบ ตอนนี้ปกติแล้วจ้า

แม่บ้านนี้ก็เป็นพาหะค่ะ แต่ไม่มีผลอะไรระหว่างตั้งครรภ์ อาจจะเป็นเพราะเรากินยาบำรุงตลอด ตั้งแต่ก่อนจะท้องเป็นปีเลยรึป่าวไม่แน่ใจค่ะ

ถ้าเป็นชนิดไม่ร้ายแรงไม่เป็นอะไรค่ะ เราก็เป็น ตอนนี้คลอดน้องได้3เดือนกว่าแล้วค่ะ น้องเลือดปกติแข็งแรงดีค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

VIP Member

เราเป็นพาหะเหมือนกันค่ะ แต่สามีไม่เป็น ไม่มีผลต่อเด็กค่ะ หมอแจ้งว่าไม่ต้องกังวล กินยาบำรุงที่หมอให้ตลอดก็พอค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้องได้7เดือนน้องมีเกร็ดเลือดต่ำตอนนี้กินยาอยู่ค่ะ แม่มีพาหะส่วนพ่อไม่มีค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่

เหมือนกันค่ะ ถ้าพ่อปกติก็หายห่วงค่ะ ลูกจะเป็นได้แค่พาหะเหมือนแม่ หรือปกติเหมือนพ่อเท่านั่นค่ะ

เป็นเหมือนกันจ้า แต่คุณหมอบอกไม่เป็นอันตรายต่อลูกค่ะ ลูกเกิดออกมาก็ใช้ชีวิตได้ตามปกติจ้า

VIP Member

บ้านนี้เป็นพาหะทั้งพ่อและแม่เลยจ้าา แม่เป็นพาหะชนิดอัลฟ่า ส่วนพ่อเป็นพาหะชนิดบีต้า

ขอบคุณนะคะ❤️❤️

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ เราเป็นพาหะธารัสซีเมียเลือดจางของสามีรอผลตรวจอยู่ค่ะ ลุ้นมากกกกกก

เป็นเหมือนกันค่ะ ค่าเลือดตั้งแต่ต้นจนเดือนหน้าจะคลอดแล้ว ไม่ถึง 30% เลย