14 ตอบกลับ

TapFluencer

ทำไมคนชอบกังวนเรื่องหนักน้อยคะ งง เราไปตามหมอนัดทุกครั้งหมอก็บอกน้ำหนักขึ้นตามเกณ์ จนใกล้จะคลอดแล้วอีกไม่กี่สับดาห์ น้ำหนักลูกเราก็อยู่ที่2600 ฝากครรภ์ก็ควรเชื่อหมอค่ะ ไม่งั้นจะฝากทำไม จะต้องหาหมอทำไม งง ที่จริงเราก็ควรศึกษาเองได้นะคะ ในแอพนี้ก็มีให้อ่านทุกเรื่องที่ข้องใจ คนไทยส่วนมากก็ไม่ชอบอ่านและศึกษาเพิ่มเติม อะไรก็ตื่นตกใจไปก่อน เราไม่ได้จะว่าใครนะคะคือเห็นหลายโพสหลายๆคำถามเรื่องใกล้ๆตัวบ่อยมาก

นี่ก็คนแรกเหมือนกันนะคะ

VIP Member

เอาตารางมาเทียบค่ะ ถ้าน้อยเพิ่มได้ค่ะ แค่ทานอาหารที่มีประโยชน์ ไม่ใช่เน้นไขมัน ทายพวกกล้วยน้ำว้า ไข่ นม ผัก ผลไม้ค่ะ ดีเลย

น้ำหนักลงแม่หมดเลยจ้า😅

ไม่น้อยหรอกแม่ ลูกคนแรกบ้านนี้ตอนคลอด2360เองค้ะ แต่น้องแข็งแรงทุกอย่าง พอ2เดือนน้องน้ำหนักเกือบ6กก.เลย น้องออกมาโตข้างนอก

ออกมาขุนข้างนอกดีกว่านะคะน้ำหนักเยอะออกยาก😊

บ้านนี้ตอนซาวด์36+5พึ่งได้2400เองค่ะแม่ ช่วงนี้ก็กินอะไรไม่ค่อยได้ด้วยมีแต่อาเจียน ไม่จะทำไงแล้ว

ตอนนี้ได้37+4ยังไม่รุ้น้ำหนักลูกเลยค่ะ แอดมิมก่อน

โตตามเกณฑ์ค่ะแม่บ้านนี้37+3 2,900กัม หมอว่าน้องใหม่ญพอดี.น้ำหนักดีตามเกน

น้องคลอดแล้วจ้า3310

TapFluencer

ก็ไม่น้อยนะคะ พอดีแล้วค่ะ เอาตารางเทียบน้ำหนักมาเทียบดูเลยค่ะ

ใจคอคุณพ่ออยากให้น้องโตในท้องคุณแม่เลย🥰

แม่ทานนมเยอะๆคะ และผลไม้คะ บ้านนี้36+5 น้ำหนักน้องคะ3079

คุณแม่ขุนลงลูกหมดเลย🥰น้ำหนักดีจังคะ

บ้านนี้ไปซาวเมื่อ37w 2548กรัม นน.อยู่ในเกณปกตินะคะหมอบอก

ยังพอมีเวลาจ้าแม่ถ้าตัวใหญ่มากออกยากด้วย🥰

Super Mum

มันไม่ตรงเสมอไปค่ะ เราซาว 2686g คลอดจริง 2920g

แม่กลัวคลอดยากด้วยถ้าตัวใหญ่🥰

เอาไรมาน้อยคะพ่อ นี่เยอะเลยล่ะ

น้องออก3310จ้า