29 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้บางทีก็กินหลังอาหารเช้าบางทีก็กินก่อนนอนบ้างแล้วแต่สะดวกค่ะแม่

พกติดตัวจ๊าคุณแม่ ทานไม่ตรงเวลา แต่ถ้าทานอาหารครบสารอาหารก็ถึงลูกได้ดีจ๊า

หมอให้ทานค่ะ ถ้าลืมเดือนละ 2-3เม็ดยังพอไหว แต่ถ้าลืมเกิน10เม็ดจะเริ่มดุค่ะ

บ้านนี้ก่อชอบลืมค่ะหมอให้กินตอนเช้า เลย เปลี่ยนเป็นกินก่อนนอนค่ะ

ตั้งปลุกคะแม่ ลืมทานยาแถมทานข้าวไม่ตรงเวลามีผลกระทบน้องนะคะ

ลองเปลี่ยนเป็นทานก่อนนอนนะคะแม่ ตั้งนาฬิเตือนไว้ก็ได้ค่ะ

จำได้ตอนไหนก็กินตอนนั้นค่ะกินช้าดีกว่าไม่ได้กิน

ตัวไม่เล็กหรอกค่ะแต่ลูกเสี่ยงพิการ

พยายามทานข้าวและยาให้ครบให้ตรงนะคะ

แม่ควรดูแลตัวเองให้มากกว่านี้นะคะ