18 ตอบกลับ

ทางนี้เดืนทางก่อนวันครบกำหนดคลอด2วัน ได้ปกติ แต่ไม่แนะนำให้ทำตามนะค่ะเสี่ยงคลอดระหว่างเดินทางค่ะ

ถ้าแม่ไม่มีความเสี่ยง สามารถเดินทางได้ค่ะ บ้านนี้ตอน 6 เดือนก็นั่งรถไปเที่ยวต่างจังหวัดค่ะ

เราเดินทางตลอดล่าสุด7เดือน3อาทิตไปกาฬสินเมื่อวันแม่ แต่ท้องเริ่มโตตะปวดเมื่อยกว่าปกติ

แม่มีความเสี่ยงอะไรมั้ยคะ ถ้ามีก็ไม่ควรนะคะ แต่ถ้าไม่มีก็ให้ระวังตัวเองค่ะ

คุณหมอบอกไปได้ค่ะ 6 เดือนจะไปเที่ยวไหนให้รีบไป เดี๋ยวต่อไปจะไปลำบากแล้ว

บ้านนี้เดินทางยันคลอดค่ะแต่คุณแม่ก็ต้องระวังด้วยนะคะ

Super Mum

ระมัดระวังด้วยนะคะ

เดินทานไดคะ