56 ตอบกลับ

เวลาเจออยากด่ามากค่ะ แต่อดใจปล่อยผ่านเขาคงไม่รู้หนังสืออ่านข้างกล่องไม่ออกมั้งค่ะ ไม่ก็อินเทอร์เน็ตเข้าไม่ถึงเลยไม่รู้จักกูเกิ้ล

บางทีก็แอบสงสัยว่า ถามเพื่ออะไร ตรวจ3-4อันมันก็ขึ้น2ขีด ยังถามว่าท้องไหม กล่องมีเขียนบอกชัดเจน ก็ไม่เข้าใจว่าถามเพื่อ???เก็บคะแนนเหรอ

ผมว่าคำถามไหนหรือคอมเมนต์ไหนที่เราไม่ถูกใจ ก็ปล่อยผ่านดีกว่าครับ คนบางคนไม่รู้ หรือไม่แน่ใจจริงๆ ก็มีอยู่เยอะครับ

จริงคะ คำถามที่เป็นประเด็นกับตกหล่น แต่ถามสองขีดท้องมั้ย ท้องเล็กไปมั้ย คือได้รับคำตอบดีมากกก. งงในงง

บางทีเขาก็อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะคะถามคนมีประสบการณ์เราท้องลูกมาสามมาสามคนยังเข้ามาถามเลยคะ

จริงค่ะ เต็มหน้าฟีดเลย จากจะฟังประสบการณ์​คลอดของแม่ๆท่านอื่นมั้ง เจอแต่คนถามว่าแบบนี้ท้องมั้ย

บางคนถาม ยาที่หมอให้มาอันตรายไหมคือแบบ ไม่รู้จะตอบยังไงถ้ามันอันตรายเขาคงไม่ให้มากรอก

จะเป็นแม่คนอยู่แล้ว ไอแค่ตรวจท้องไม่ท้องยังต้องถาม ไม่ศึกษาเองเลยข้างกล่องก็มีบอก🙄🙄🙄

มีอีก2คำถามค่ะที่เจอทุกวัน*** ท้องเล็กปกติไหมค่ะ*** ท้องแบบนี้ ผญ/ผช ค่ะ 😆😆😆

เห็นด้วยค่ะ

ดีน้ะแค่เกือบถาม เพราะเราขึ้นจางไม่งั้นโดนหาว่าเลี้ยงลูกไม่ได้เสียใจแย่