14 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้เป็นโลหิตจางความเข้มข้นเลือดต่ำ ความดันต่ำพร้อมพาหะธารัสซีเมีย หมอสั่งหยุดทำงานทุกอย่างแต่งานเบาๆยังทำได้ แต่บ้านนี้หมอให้คลอดเองแต่นัดเจาะเลือดดูความเข้มข้นเรื่อยๆจ้า

กินยาบำรุงเลือดที่หมอให้ค่ะผลเลือดแม่บ้านนี้ดีขึ้นมาเยอะค่ะช่วงไปฝากท้องแรกๆเจาะเลือดหมอบอกเลือดเเค่30%ตอนนี้8เดือนขึ้นมา37%แล้วแต่ก็ต้องทานผักใบเขียวผลไม้ควบคู่ไปด้วยค่ะ

VIP Member

เจาะครั้งแรกของเราต่ำกว่าเกณฑ์เหมือนกันค่ะ หมอให้ยาบำรุงเลือดมากิน ค่าเลือดพุ่งไปที่ 37% เลยค่ะ พยายามกินพวกตับ พวกเครื่องใน บำรุงเยอะๆค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ค่าเลือดแม่แค่30%เอง คลอดเดือนหน้านี้แล้วด้วย กังวลมาก หมอจ่ายยาเพิ่มความเข้มค้นของเลือดให้คะ อีก2อาทิตย์นัดเจาะเลือดอีก

VIP Member

เป็นค่ะค่าเลือด32หมอบอกว่าน้องอาจจะตัวเหลืองหรือคลอดมามีสิทธิชอคหรือตกเลือดให้กินยาบำรุงให้ครบเสริมด้วยเครื่องในและผักใบเขียวค่ะ

เราค่ะ ค่าเลือดต่ำกว่าเกณฑ์นิดหน่อย แต่หมอให้ยาบำรุงเลือดมากินค่ะ ตอนนี้ค่าเลือดดีขึ้นเยอะแล้วค่ะ

ถ้าต้องผ่าจริงๆหมอจะให้เลือดก่อนผ่าค่ะ หมอเคยบอกเรา

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะเต่พอผ่าเสร็จก้อไม่มีปัญหาอะไรเลย

บ้านนี้ก้เป็นค่ะตอนผ่าๆแบบดมยาก็ผ่านได้ด้วยดีค่ะ

เราจะคลอดอยู่แล้วค่าเลือดพึ่ง30 เอง กังวลมาก